Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แนะที่ครับ

ช่วยวิจารณ์สเป็คคอม ให้ที่นะครับ ผมกำลังจะซื้อใหม่(มีงบ22000ไม่รวมจอ)

หลักๆก็ใช้เล่นเกมส์ Lineage2 พอดีเกมส์จะอัพแพทใหม่เลยอยากเปลี่ยนเครื่อง (ตัวเก่าCeluron2.0 Ram512 Fx5500)

CPU : Pentium E 2140
    RAM : DDRII 667 MHz Corsair 1GB*2
    VGA : XFX 8600GT 256MB DDRIII 128ิBit
    M/B : Gigabyte GA-P35-DS3L
    HDD : Seagate 160GB
    DVD : ASUS 1814BLT
    PSU : ???ควรจะใช้อันไหนดีครับ???

ยังไงก็ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ ควรเพิ่มลดตรงไหน พอดีผมเพิ่งเคยจัดเสป็คเองครั้งแรก ก็ได้ข้อมูลจากบอร์ดนี้ละครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

งบแบบนี้ มันน่าจะได้ VGA ที่แรงกว่านี้นะครับ

Comment

แล้วควรใช้ตัวไหนครับ
      Last edited by zixhart; 13 Sep 2007, 03:09:59.

Comment

XFX 8800GTS 11800 ราคาลง 100 บาท ที่ร้าน saveway

Comment

PSU : ???ควรจะใช้อันไหนดีครับ???

Enermax 465...460w ครับ....กำลังดี...ใช้นาน ใช้ทน

Comment

Enermax Liberty 500W

Comment

ถ้า เล่นเกมเผื่อ อนาคต ผมแนะนำ 8800 ดีกว่าครับ เพราะ ถ้าไปจับ 2000 series ของ ATI ทั้ง Driver บั๊ก เฟรมเรท แล้วก็ ไม่ซัพพอร์ตกับบางเกม ปัญหาเยอะครับ ช่วงนี้ ATI ไม่ไหว ถ้าเอาไปเล่นเกมอย่าเลือก ATI เป็นอันขาด สำหรับคนที่ ไม่ชอบโหลดแพทแก้ บั๊ก โหลด ตัวเสริม

แต่ถ้าเอามาดูหนัง ดูการ์ตูน ดูภาพ ไม่ผิดหัวงแน่ๆ ATI แนะนำ ถ้าไม่เอามาเล่นเกม ซื้อ สูงสุดแค่
              2400XT พอครับ มากกว่านี้ไม่แนะนำ

ปล. ต่างคนต่างความคิดครับ เพราะผมก็ ใช้ ทั้ง 2 ค่ายมาพอๆกัน

Comment

Working...
              X