Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้แรม 2g เวลาใช้งานจิงๆๆใช้ถึงมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้แรม 2g เวลาใช้งานจิงๆๆใช้ถึงมั้ยคับ

คือ ผมแปลงไฟลหนัง เล่นเกมบ้าง(เช่น fm) บางทีเปิดหลายโปรแกรมพร้อมกันบ้าง จะใช้แรม ถึง 2g มั้ย ผมจะเสียเงินป่าวมั้ยคับ จะได้ความเร็วเพิ่มขึ้นมั้ยคับ คือท่านๆๆ เลือกได้ จะใส่ 1g หรือ 2g คับ โง่มั้ยเนี่ย ไม่ค่อยรุ้ว่าจะใช้ได้คุ้มมั้ยกับที่ต้องจ่ายเงินเพื่อ 2g
    e6400 p5b dl 7600 gs dual 1g*2
    *ขอบคุนทุกท่านคับ

กดปุ่ม Ctrl+Alt+Del เข้า Windows Task mamger แล้วเลือก Performance ดูในส่วนของ RAM ที่เรียกใช้งานอยู่ก็พอจะทราบได้ฮับ

Comment

กด Ctrl + Alt + Del แล้วดูที่แทบ Performance ครับ

ตรงช่อง Physical Memory (K)
      Total เป็น Ram เราทั้งหมดครับ
      Available อันนี้คือที่ใช้จริงๆในตอนนี้ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ -*-

Comment

กรรม กำลังพิมพ์มีคนตัดหน้าตอน Post แล้ว อิอิ ><"

Comment

ท่าน viewsakura ไม่ได้ตั้งใจอ่ะ

แบบนี้ป่าวที่เค้าเรียกว่าใจตรงกัน...

ท่าน viewsakura ให้รายละเอียดมากว่า ลองดูนะฮับ

Comment

ใช้โปรแกรม Tuneup ดูเมมก้ได้ 2G ไม่พอหรอกคับ ใช้นีโร ไรท์ที 4แผ่นก้หมดแล้ว ไม่เหลือเล่น SF หรือ GE เลบ ต้อง 3G ครับสมัยนี้

Comment

แต่เครื่องผมยังเล่น GE ปรับสุดๆหมดลื่นเลยนะ - -*

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                ใช้โปรแกรม Tuneup ดูเมมก้ได้ 2G ไม่พอหรอกคับ ใช้นีโร ไรท์ที 4แผ่นก้หมดแล้ว ไม่เหลือเล่น SF หรือ GE เลบ ต้อง 3G ครับสมัยนี้
                แรม 4 G ตัวละ 4000 กว่า -16,000
                ไรท์ที่ละ 4 แผ่น (พร้อมกัน*เวอร์ไปป่าวครับ) DVD*4 ตัวละ 1500 - 6,000

ผมว่าสัก 1G*2 (เพื่ออนาคต) ลากสัก 3.5 ก็เร็ว ฟ้าแล็บแล้วท่าน เสียเงินโดยใช่เหตุ

Comment

ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(

แดมค่ะตอนนี้มีปัญาหาให้ช่วยหน่อยคือ ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(เรียนถาปัดค่ะ) แดมสนใจ การ์ดจอ geforce ทำให้เป็น quadro ค่ะและมีส่วนประกอบที่ต้องการซื้อคือ CPU VGA RAM MAINBOARD ค่ะ มีงบ 18000- 20000 ค่ะขอรบกวนหน่อยนะค่ะ ขอขอคูณล่วงหน้า

Comment

ใช้งานปกติ 1G ก็เหลือแล่ว 2G. ต้องเล่นเกมส์โหดๆถึงจะใช้คุ้ม

ถ้าเล่นแค่ FM ใช้งานทั่วไป 2G. เปลืองเงินเป่าๆ

แต่ถ้าอีกหน่อยวิน 64 บิทหล่ะก็ 2G แน่ๆ

ไอ้พวก write ที 4 แผ่น แม่ง over สงสัยบ้านมัน write หนังโป๊ขาย ก็ช่างมัน ปล่อยมันอับไป มันหากินแบบนั้น

Comment

แต่ถ้าแปลงไฟล์หนังไป เล่นเกมส์ไป เปิดโหลดด้วย

ถ้าใช้งานโปรแกรมพร้อมๆกัน มี2กิ๊กไว้ดีกว่าคับ จะใช้งานได้ลื่นกว่า

Comment

ขอบคุนทุกท่านคับ แต่ในอนาคตนี้มีโอกาสใช้ถึง2g แน่นอน ถูกมั้ยคับ

Comment

Originally posted by wor View Post
                          ขอบคุนทุกท่านคับ แต่ในอนาคตนี้มีโอกาสใช้ถึง2g แน่นอน ถูกมั้ยคับ
                          ถูกต้องแล้วครับ

Comment

เปิด Photoshop / Illustrator / Flash 8 พร้อมกันดูสิ่ครับ

แล้วจะพบความสยอง

หึหึ

ปล.
                            เปิดแล้วใช้งานด้วยนะ ไม่ใช่เปิดโปรแกรมขึ้นมาเฉยๆ

ปล.2
                            งานทำเวป เป็นงานที่ใช้ RAM เปลืองโคตรๆ

Comment

ไรท์ที 4 แผ่น 1500 x4 ไม่ไหวอะคับ เอาเครื่องกระจอกแบบนั้น ดึงบัฟเฟอร์กันกระจุย
                              ต้อง 3200 x 4 คับผม
                              ปล.ผมมีทุกแนวคับ ไม่ใช่แค่หนังโป๊นะ

Comment

Working...
                              X