Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sony ทำไมทำ notebookสีต่างๆอยู่เจ้าเดียว ทำไมยี่ห้ออื่นๆไม่ทำบ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sony ทำไมทำ notebookสีต่างๆอยู่เจ้าเดียว ทำไมยี่ห้ออื่นๆไม่ทำบ้าง?

Acer สีชมพู?

HP สีเหลือง?

asus สีส้ม?

มี toshiba ที่ทำให้เห็นบ้าง แต่ก็ไม่ได้จริงจังมาก

สงสัยครับ

Sony เน้น Design ครับ

Comment

สงสัยกะเจาะกลุ่มลูกค้าให้ครอบคลุมมั้ง....หุหุ

Comment

Asus สีอื่นๆก็มีนะครับ หุ้มหนังยังมีเลย

Comment

การตลาด....

Comment

Originally posted by bomayjjh View Post
            การตลาด....
            ถูกเผงเลย

Comment

เหตุผลของ Sony ผมพอจะทราบครับ ขานี้เค้าเน้นแบบนี้อยู่แล้ว ไม่ว่าจะ จอภาพ วอล์คแมน ฯลฯ สรุปก็ทุกอย่างแหล่ะ แต่ ผมสงสัยว่า ทำไมยี่ห้ออื่นๆ ไม่เอาอย่างบ้าง ผมว่าถ้าทำ คงขายดีขึ้นอยู่แล้วครับ

asus รุ่น lamboเหลือง รุ่นหุ้มหนังไฮโซ acer รุ่น ferrari มันตลาดระดับไฮโซ
              แต่ vaio รุ่น 3หมื่นปลายๆ ระดับชาวบ้าน กลับมีสีสัน มีดีไซน์ มากมายให้เลือกซื้อ
              เนี่ยแหล่ะผมถึงงงว่า ยี่ห้ออื่นไม่เอาอย่าง sony บ้าง

ยังกะโซนี่ ไปจ้างยี่ห้ออื่นไม่ให้ทำตามตัวเองอย่างงั้นแหล่ะ(รู้ว่าไม่ใช่ แต่มันเหมือนเป็นยังงั้น)

Comment

ใช่เลยคับท่าน

Comment

พ่นเองเลยดิ ฮ๋าๆ

Comment

ผมอยากได้สีแดงครับ แสบดีเด่นด้วย คิคิ

Comment

นั่นสินะ ผมก้ออยากให้ acer ของผมเป็นสีดำทั้งเครื่องบ้าง ดูแลง่ายดี แต่ acer ที่สีจะดำๆทั้งเครื่องจะเป็นเครื่องระดับไฮโซๆ

Comment

Working...
                      X