Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับลำโพงวูวเฟอร์คับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับลำโพงวูวเฟอร์คับ ?

เรื่องของเรื่อง ผมใช้ Sound Card on board แล้วจู่ๆ หลังใช้ไป สังเกตพบว่า เฟรมเรตตกมากๆ ผมเล่นไปใช้ลำโพงตัวเก่าธรรมดา เฟรมเรตก็มาปรกติ

เลย งง ว่า พวก วูวเฟอร์เนี่ย มันเป็นสาเหตุเปล่า ยังไม่เข้าใจจนตอนนี้

ช่วยหน่อยครับ มันเกี่ยวไมที่วูวเฟอร์มันกินไฟมากจนไฟเลี้ยง CPU ไม่พอ?

นึกไม่ออกละ

เกี่ยวกันด้วยหรอลำโพงมันก็มีภาคจ่ายไฟของมันเอง

น่าจะเป็นที่ระบบไฟของลำโพงมันไปกวนซาวการ์ดหรือป่าว ลองเอามันต่อกราวน์ดู

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ ซัฟวูฟเฟอร์มันเสียบปลั๊กไฟนิ่ มันจะไปแย่งไฟจากPSUทำไมละคับ

ผมเพิ่งรู้นะว่าเขาเรียกกันว่า ลำโพงวูฟเฟอร์ กันด้วย อิอิ

Comment

ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ นอกจากจะแบบว่า ไช้ลำโพง2ชาแนลธรรมดา แล้้วเปลี่ยนมาไช้ 7.1เสียบทุกรูซาวการ์ด แล้วปรับไนไดร้เวอร์ไห้เป็น 7.1 ทำไห้cpuต้องประมวลผลเสียง มากกว่า ไช้ลำโพง2ชาแนลธรรมดา แต่ผมว่ามันก็ไม่น่าจะเห็นผลขานดเฟรมเรตตกนะ(นี่พยายามบิ้วอารมตามสุดๆแล้วนะเนี้ยย)

Comment

ขนาดน้าน

Comment

สงส้ยจะเสียบแจ็คจาก sound gard ไปขับ subwoobfer โดยตรงไม่มีภาคขยายช่วยอยางนี้มันแย่งไฟ cpu แน่
            ถ้าภาคจ่ายไฟไม่ดีก็เป็นได้แต่ cpu มีระบบจ่ายไฟดีกว่าที่vga ที่เฟรมเรตตกน่าจะมาจาก vga
            Last edited by sesone; 15 Sep 2007, 00:24:21.

Comment

เกี่ยวรึเปล่าก็ไม่รู้ระ แต่ จขกท. ลองแล้วเป็นแบบนั้น จะให้คิดว่ายังไงล่ะ

Comment

Working...
              X