Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อ แอมป์ กับ Notebook ค่ะ แต่คู่มือแอมป์หายค่ะ... ช่วยแนะนำด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากต่อ แอมป์ กับ Notebook ค่ะ แต่คู่มือแอมป์หายค่ะ... ช่วยแนะนำด้วย

คือว่าปกติฟังเพลงจากลำโพงโน๊ตบุ๊ค พอดีนึกได้ว่ามีแอมป์ยี่ห้อ DENON ต่อกับลำโพงเรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่ได้ใช้มานานเกือบปีแล้ว จะเอามาต่อกับโน๊ตบุ๊คค่ะ (เคยต่อกับ PC แต่เป็นอีกตัวนะค่ะ) ทีนี้หาคู่มือของเจ้า DENON เนี่ย หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอค่ะ เด๋วหนูจะพิมพ์ตัวรูต่าง ๆ ที่อยู่ด้านหลังให้ดูนะค่ะ ขอความช่วยเหลือหน่อยน่ะค่ะ ต้องเสียบรูไหน แล้วใช้สายอะไรบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    Attached Files

DVD/AUX

ใช้สาย 1 ผู้ ออก 2 เมีย อิอิ เรียกไม่เป็น

Comment

เสียบ IN PUT ไดเทกช่อง แต่เวลาเลือกในเมนู ก็เลือกเมนูที่เรา INPUT แล้วกันครับ

Comment

เสียบ IN PUT ได้ทุกช่อง แต่เวลาเลือกในเมนู ก็เลือกเมนูที่เรา INPUT แล้วกันครับ

Comment

เสียบช่อง CD tuner DvD/AUX 1 ใน 3 แล้วปรับสวิทซ์หน้าเครื่องตามที่เราเสียบ ใช้สาย RCA 2 หัว (แดง-ดำหรือขาว)อีกปลายเป็นแจ็ค stereo เหมือนแจ็คไม ความยาวความเหมาะสม หัวแบบ RCA เสียบ เข้าแอมป์ช่อง 1 ใน 3 แดงเสียบ R ดำเสียบ L อีกปลายเสียบเข้ากับช่อง output ของโน๊ตบุ้ค แล้วปรับ VOLUME ของทั้ง 2 อย่างให้พอสมควร(ฟังเอง) โน๊ตบุ้คสักเกินครึ่งนิดๆ ไปเร่งแอมป์เอา แค่นี้ก่อนนะครับ หรือรอท่านอื่ๆๆช่วยกัน

Comment

Originally posted by chaiwatz View Post
            เสียบช่อง CD tuner DvD/AUX 1 ใน 3 แล้วปรับสวิทซ์หน้าเครื่องตามที่เราเสียบ ใช้สาย RCA 2 หัว (แดง-ดำหรือขาว)อีกปลายเป็นแจ็ค stereo เหมือนแจ็คไม ความยาวความเหมาะสม หัวแบบ RCA เสียบ เข้าแอมป์ช่อง 1 ใน 3 แดงเสียบ R ดำเสียบ L อีกปลายเสียบเข้ากับช่อง output ของโน๊ตบุ้ค แล้วปรับ VOLUME ของทั้ง 2 อย่างให้พอสมควร(ฟังเอง) โน๊ตบุ้คสักเกินครึ่งนิดๆ ไปเร่งแอมป์เอา แค่นี้ก่อนนะครับ หรือรอท่านอื่ๆๆช่วยกัน
            แล้วสายแบบที่ท่านบอกมาหาซื้อแบบดีๆหน่อยหาซื้อได้ที่ไหนครับ คือผมใช้ซาว์ดการ์ดx-fi music แล้วต่ออกลำโพง5.1ครับ ไปซื้อของอมรมา3เส้น เส้นละ80บาท พอเอามาเสียบที่ซาวการ์ด แล้วมันเสียบได้แค่2เส้นอ่ะครับเส้นที่3มันยัดไม่ได้ตรงที่จับแจ็ค stereo มันใหญ่ ตรงที่เป็นพลาสติกอะครับ เลยอยากจะหาซื้อใหม่เอาตรงส่วนที่จับมันเล็กๆหน่อยอะครับขอราคาอย่าสูงมากเอาเส้นละไม่เกิน 200เพราะตัวลำโพงผมซื้อมาแค่7000เองเด๋วมันจะไม่คุ้มกันครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบด้วยครับ แล้วก็ขอขอบคุณเจ้าของกะทู้ด้วยครับที่ให้ใช้เนื้อที่ครับ

Comment

ลอง Monster หรือ Cardas ดูครับ

Comment

ขอโทษครับไม่ได้อ่านดูให้ดี ราคาเกินงบครับ

Comment

ขอบคุณทุก คห. ค่า.. ได้ผลแย้ว ตอนนี้กะลังฟังอยู่เลย แต่เสียงไม่ดีเลยอ่ะ เบสไม่สะใจ - -' แย่จัง.. ว่าง ๆ รวย ๆ จะซื้อเป็นของตัวเองค่อยหาแจ่ม ๆ

ขอบคุณทุกทั่นอีกครั้งค่า

Comment

Working...
                  X