Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 45,000 กับการเลือกซื้อ NB ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 45,000 กับการเลือกซื้อ NB ???

พอดีมีงบอยู่ 45,000 ครับผม

จะซื้อ โน๊ตบุ๊คเครื่องแรกในชีวิต

ตอนนี้ดูของ Asus รุ่น A8Sc20DSM160Td ไว้น่ะครับผม

http://www.9final.com/computer/asus-...mb-p-5744.html

งงเกี่ยวกับ VGA card ครับผม
    เพราะว่าในเว็บไซต์ด้านบนเขียนไว้ว่า
    Video Graphics & Memory
    NVIDIA Geforce 8400M G, External 128MB GDDR2 VRAM (พวกค่าต่างๆหมายความว่าอะไรบ้างเหรอครับ)

แต่ที่ร้านบอกมาว่า เป็น NVIDIA Geforce 8400M (Up to 512 MB)
    ส่วน RAM สามารถอัพได้เต็มที่ 2Gb เท่านั้น (แต่ในเว็บไซต์บอกว่าสามารถอัพได้ถึง 4Gb.)

เลยยังสงสัยอยู่ครับผม เพราะส่วนตัวผม ไม่ได้ตามกระแสคเกี่ยวกับคอมพ์มาหลายปีแล้ว เครื่องที่บ้านยังใช้ Athlon 2300+ อยู่เลยครับ

ตอนนี้ที่ติดใจก็มีอยู่แค่เกี่ยวกับการ์ดจอน่ะครับ เพราะว่า เห็นบอกรุ่นมาเหมือนกันแต่ทำไม เป็น 128MB กับ 512MB ทั้งๆที่เป็นรุ่นเดียวกัน
    (ใจผมอยากได้ เป็นตัวสูงสุดไปเลย แต่ไม่รู้ว่าเบ็ดเสร็จจะออกมาที่ราคาเท่าไหร่)

สำหรับการใช้งาน ออกแนวรวมมิตรเลยครับผม ดูหนังฟังเพลง โหลดบิต ตัด-ต่อหนัง(นิดๆหน่อยๆ) เล่นเกม ทำงานกราฟฟิค 2D,3D โดยคร่าวๆครับผม

และอยากได้ไว้รองรับระบบในอนาคตด้วยน่ะครับ (ประมาณว่า ใช้ไป 2 ปี แล้ว คุณภาพก็ยังพอรองรับระบบใหม่ๆหรือโปรแกรมใหม่ๆที่จะเข้ามาได้)

ท่านๆมีความเห็นเป็นยังไงครับผม
    ตอนนี้กำเงินเครียมวิ่งไปพันทิพย์แล้ว แต่กลัววื้อมาแล้วมานั่งเสียใจภายหลัง

ท่านใดมีคำแนะนำก็รบกวนด้วยนะครับผม ว่านอกเหนือจาก Asus แล้ว จำนวน งบ 45,000 และ Criteria แบบนี้ มีตัวไหนน่าเล่นอีกบ้างครับ..

ขอบคุณครับผม

อ่อ ราคาที่ได้ไปดูมาวันนี้ มันมี 2 ร้าน 2 ราคาน่ะครับ ร้านนึง 39500 ส่วนอีกร้านนึง 37900

Comment

สนใจรุ่นนี้เหมือนกันครับ ไปดูที่ร้านไหนมาเหรอครับ วันอาทิตย์นี้ผมจะไปซื้อแล้ว

Comment

BenQ S41
        HP 2500TX Series

Comment

http://www.asus.co.th/products.aspx?...64&modelmenu=2
          ครับ

Comment

VAIO CR13

Comment

Working...
            X