Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ยี่ห้อ DTECH ดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ยี่ห้อ DTECH ดีหรือเปล่าครับ

เห็นขายอยู่ร้านคอม ขนาด 450W ราคาแค่ 350 บาทเอง เลยซื้อมาแทนตัวเก่าที่บ้านชั่วคราวเพราะมันจ่ายไฟไม่พอ เลยอยากรู้ว่ามันจ่ายไฟได้ดีแค่ไหน ถ้าไม่ดีจะไปซื้อของ ENERMAX มาใส่แทน

เหอๆ สู้อีเนอแม๊กไม่ได้อยู่แล้ว เอามาเทียบกันไม่ได้หรอก

Comment

Wละไม่ถึงบาทเลย

Comment

ดีในระดับนึงคับ ผมใช้ตัว 650W อยู่ จ่ายไฟนิ่งดีแต่วัตต์ไม่เต็มชัวร์คับ

Comment

คุณภาพของตามราคาครับ ถ้าไม่อยากเสี่ยงเอาของราคาหลักหมื่นมาแขวนไว้กับของราคาหลักร้อยก็ลองตัดสินใจดูครับ ขึ้นอยู่กับงบของคุณครับ

Comment

ไม่ถึงกะดี แต่ไม่ขี้เหร่ เล่นได้ครับ

Comment

กับdeluxอันไหนดีกว่าอะ ผมดูว่าdeluxราคาสูงกว่า พวกวัสดุน่าจาดีฟ่าเนอะ

Comment

งงจังครับ PSU มันคือ UPS ที่ภาษาไทยก็คือตัวสำรองการจ่ายไฟหรือเปล่าเห็นพิมพ์ PSU กันแยะมากใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่า หรือเราเข้าใจผิดเองอ่ะ ..

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                  กับdeluxอันไหนดีกว่าอะ ผมดูว่าdeluxราคาสูงกว่า พวกวัสดุน่าจาดีฟ่าเนอะ
                  delux ครับ ชัว

Comment

ก็พอได้นะครับ ไม่เลวร้าย
                    ผมใช้อยู่

ต้องเข้าใจนะ ว่า psu ในระดับราคา เท่านี้ ก็คงต้องวัดดวงเหมือนกัน

แต่ผมว่า มันก็ใช้ได้แหละ ถ้าไม่ได้เอามาใส่ 8800 gts ไม่ได้ oc ซะ เวออะไร

Comment

DTECH ต้อง ตัว ละ 1000 ครับ ถึงจะดี 650W มั้งครับ ถือว่าใช้ได้

Comment

อย่าเสี่ยงดีกว่าครับเพราะน้องผมใช้อยู่ไม่นาน ไฟตกบ่อยมากครับ เป็นรุ่นที่จ่ายไฟ 650 วัตร์ ยังสู้ อีเนอเแม๊ก 350 วัตร์ไม่ได้เลยครับ ทั้งนิ่งและเสถียรกว่าครับ

Comment

Originally posted by aaa_deftones View Post
                          งงจังครับ PSU มันคือ UPS ที่ภาษาไทยก็คือตัวสำรองการจ่ายไฟหรือเปล่าเห็นพิมพ์ PSU กันแยะมากใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่า หรือเราเข้าใจผิดเองอ่ะ ..
                          PSU คือหม้อแปลงคอมพ์ครับ หรือ power supply นั่นแหละครับ

UPS เป็นคำย่อมาจากคำว่า Uninterruptible Power Supply หรือ "เครื่องสำรองไฟฟ้าและปรับแรงดันไฟฟ้าอัตโนมัติ" ถ้าแปลตรงตัว หมายถึง แหล่งจ่ายพลังงานต่อเนื่องครับ

Comment

มันก็ดีตามราคาของมันล่ะครับ แต่วัตร์ไม่เต็มน้า
                            ซื้อมาก็ต้องหาเปลี่ยนไหม่อยู่ดี หาที่ดีไปเลยครับ 350Wอีนีแม็กก็ได้ มือ2ไม่แพงครับ

Comment

Working...
                            X