Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น bit เชิญทางนี้หน่อยครับมีเรื่องจะถามแหน่ ( แบบเล่น bit โดยไม่ต้องเปิดคอม )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น bit เชิญทางนี้หน่อยครับมีเรื่องจะถามแหน่ ( แบบเล่น bit โดยไม่ต้องเปิดคอม )

ขอคำแนะนำในการเลือกอุปกรณจำพวก ADSL Wireless Router ที่มีฟั่งชั่นต่อ HDD แบบ USB ( จะเอามาเล่น bit แบบไม่ต้องเปิดคอมอ่ะครับ ) แนะนำตัวไหนเชิญเลยครับหรือใช้รุ่นไหนอยู่ก็แนะนำได้นะครับ ได้ราคาและร้านที่ขายด้วยจะดีมากๆครับ (ต้องรีบซื้อก่อนที่ตังจะเอาทำทำรถหมดครับ แหะๆ)
    ปล.ถ้าคำตอบถูกใจ เดี๋ยวพาไปเลี้ยงข้าวที่ ร้านโปเซดอน ครับ (เอ...จะได้กินข้าวหรือไปทำอะไรหว่า) ขอบคุณมากๆครับ

อยากรู้เหมือนกันนะนี่

Comment

ใช้ colo ซิครับ มีให้บริการเช่าพื้นที่ลองหาในเวบบิตดูนะครับ

Comment

ใช้ colo ซิครับ มีให้บริการเช่าพื้นที่ลองหาในเวบบิตดูนะครับ
        ใช้โคฯก็ต้องดูด(โหลด)กลับอยู่ดีคับ ผมคิดว่าเค้าคงหมายถึง อะไรซักอย่างที่เอาไว้โหลดบิทแบบไม่ต้องเปิดคอม ผมก็ไม่รู้จักชื่อเหมือนกัน แต่เคยเห็น ราคาค่อนข้างแพง แบบเอื้อมไม่ถึงใช้โคฯอย่างเดียวดีกว่า เด๋วถ้าเล่นๆไปก็ไม่รู้จะโหลดอะไรแล้วคับ เชื่อผมเถอะ แบบทุกวันนี้โหลดแต่เกมส์จนเล่นไม่ทันแล้ว

Comment

งั้นก็ BT-Box ลองหาข้อมูลดู

ไม่งั้นก็ Asus W500G เป็นเราเตอร์

Comment

Asus W500G ,W600G, W700G คับ

Comment

ใครมีข้อมูล ช่วยแนะนำด้วยนะครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ผมเคยเห็นในเว็บ adslthailand น่ะครับ

มันจะเป็นฮาร์ดดิสก์ตัวนึง แล้วก็เคสใส่ ไว้ต่อกับเน็ต

แต่ตอนนี้หาไม่เจออ่ะครับ

ลองดูแล้วกัน

Comment

ตัวแบบนี้หรือเปล่า อิอิ
                  QNap TS-101
                  http://www.qnap.com/pro_detail_feature.asp?p_id=67
                  ระบบไฟล์เป็น ext3 รับไฟล์ใหญ่สุด 2TB
                  Last edited by mrair; 14 Aug 2008, 10:27:14.

Comment

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=67383
                    รุ่นนี้ดีแต่เสียเพียง 2 ข้อก็ทำให้ไม่น่าสนซะแล้ว
                    - ใช้กับ HDD ได้แค่ FAT32 ไม่สามารถใช้ ext3 ได้ ทำให้สามารถรองรับไฟล์ได้ไฟล์ละ 4GB
                    - ไม่สามารถบันทึกไฟล์ที่ชื่อเป็นภาษาไทยได้
                    มีตัวอื่นอีกไหมครับ

Comment

Originally posted by junt View Post
                      http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=67383
                      รุ่นนี้ดีแต่เสียเพียง 2 ข้อก็ทำให้ไม่น่าสนซะแล้ว
                      - ใช้กับ HDD ได้แค่ FAT32 ไม่สามารถใช้ ext3 ได้ ทำให้สามารถรองรับไฟล์ได้ไฟล์ละ 4GB
                      - ไม่สามารถบันทึกไฟล์ที่ชื่อเป็นภาษาไทยได้
                      มีตัวอื่นอีกไหมครับ
                      ข้อเสียสำคัญซะด้วย - -

Comment

Originally posted by mrair View Post
                        ตัวแบบนี้หรือเปล่า อิอิ
                        QNap TS-101
                        http://www.qnap.com/pro_detail_feature.asp?p_id=67
                        ระบบไฟล์เป็น ext3 รับไฟล์ใหญ่สุด 2TB
                        ตัวนี้์ค่าตัวเท่าไหร่ ว่างๆรีวิวให้ดูทีสิครับ ดูเสป็กแล้วแหล่มจริงๆ

Comment

Originally posted by Bond View Post
                          ตัวนี้์ค่าตัวเท่าไหร่ ว่างๆรีวิวให้ดูทีสิครับ ดูเสป็กแล้วแหล่มจริงๆ
                          ผมหิ้วเข้ามาครับ แต่เห็นตอนนี้ com7 เอาเข้ามาขายแล้ว ราคาประมาณ 8xxx ส่วนรีวิวเดี๊ยวรอว่าง ๆ ก่อนนะครับ อิอิ

Comment

8xxx เลยเหรอครับราคาแรงได้ใจ อิอิ

Comment

มีด้วยหรอเล่นบิตไม่เปิดคอม เหอะๆ 8 พันคุ้มไหมเนี่ย

Comment

Working...
                              X