Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(

แดมค่ะตอนนี้มีปัญาหาให้ช่วยหน่อยคือ ต้องการซื้อคอมใหม่ เอาไปทำ 3d ค่ะ(เรียนถาปัดค่ะ) แดมสนใจ การ์ดจอ geforce ทำให้เป็น quadro ค่ะและมีส่วนประกอบที่ต้องการซื้อคือ CPU VGA RAM MAINBOARD ค่ะ มีงบ 18000- 20000 ค่ะขอรบกวนหน่อยนะค่ะ ขอขอคูณล่วงหน้าค่ะ

ผมว่างบต่ำไปหน่อยนะครับสำหรับการ์ดทำ 3D น่าจะ25000-30000นะครับ

ส่วนเรื่องสเปก ให้เทพๆๆมาบอกครับ(ไม่กล้าๆ)

Comment

geforce ทำให้เป็น quadro มันก็เปลี่ยนแต่ชื่อแหละครับ

งบขนาดนี้ทำ 3D แน้น cpu แรงๆ ไว้ก่อนเลย ก้าดจอ x1300 หรือ 7300 ก็พอและ

Comment

แรม ต้อง 2 จิ๊ก ขึ้นไปครับ ไม่งั้นเรดเดอร์เพลม จะหลอนเลย การ์ดจอ ที่โมเป็น ควอดโด่ได้มันพวก 6800 GT Ultra แต่หายากและ เล่นพวกใหม่ๆไปดีก่าครับ พอได้ๆ ไปถึงร้านเอารุ่นใหม่เลย แต่ขอแรมเขาซัก 2 จิ๊ก หรือไม่ก็ 1 จิ๊กก็ยังดี แตบท่านมันน้อยสำหรับงาน 3D เอากันจริงๆ หลายตังค์อยู่

Comment

Working...
        X