overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ประสบการณ์ซิ้งหลุด

OverclockZone Member YuE's Avatar

Talking ประสบการณ์ซิ้งหลุด

ผมใช้ x 2 3600+ ครับ oc 2.8 ไฟ 1.35 เหตุเกิดตอนเล่นเกม Ghost Recon 2 ครับเวลาผมเล่นเกมนี้ cpu มันจะวิ่ง 100% เพราะการ์ดจอไม่แรง เล่นอยู่ดีๆเครื่องก็รีสตาร์ทเองพอถึงหน้าที่ไบออสตรจอุปกรณ์มันก็ดับไปเลยลองเปิดใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมตอนแรกคิดว่าอาจเป็นเพราะ oc มากไปก็เลยจะเคลียไบออสพอเปิดฝาเคสออกมา โอ้วแม่เจ้า ซิ้ง cpu มันหลุดห้อยต่องเเต่งเพราะขายึดที่บอร์ดหักตอนนี้เอากาวติดยังใช้ได้เหมือนเดิมครับ จากเหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้ผมมั้นใจได้แล้วว่า cpu รุ่นใหม่ของ amd มันจะไม่ไหม้เพราะความร้อนสูงเกินแน่นอนแต่มันจะปิดตัวเองก่อนที่จะตาย

แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าที่ร้านไหนขายขายึดซิ้ง AM2 แล้วกรณีแบบนี้เอาบอร์ดไปเคลมได้มั้ยครับ
    Last edited by YuE; 14 Sep 2007 at 15:42:50.

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

x2 6000+ เดิมๆมันก็ 3GHz แล้วครับ ส่วนที่บอก 2.8 เนี่ย ไม่น่าจะเรียกว่า Overclock ละครับ ขาล็อกซิ้งค์มีขายนะครับ ที่ศูนย์ประกันของบอร์ดก็มี ให้ศุนย์เปลี่ยนให้ได้ ไม่แพงหรอก

OverclockZone Member nessaj's Avatar

เจ้าของกระทู้เค้าเขียนผิดมั้งครับ จิงๆเป็น 3600+ ง่ะ

OverclockZone Member YuE's Avatar

โทษที่ครับพิมพ์ผิด ไปซื้อมาเปลี่ยนแล้วครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by nessaj View Post
    เจ้าของกระทู้เค้าเขียนผิดมั้งครับ จิงๆเป็น 3600+ ง่ะ
    ดูตามลายเซ็นก้อน่าจะใช่ครับ
    ขา am2 มีขายที่ tk com คับ

OverclockZone Member meentada's Avatar
    ปากน้ำ สมุทรปราการ บางนา กาญจนบุรี

Ghost Recon 2 เกม นี้ ก็ดีครับ เสถียร หรือ ไม่วัดกันได้เกมนี้

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ขา am2 มีขายที่ tk com คับ
    ผมไปซื้อจาก tk com มาเมื่อกี้นี้เองครับ ตัวละ200แหนะแพงเอาเรื่องเลยแฮะ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เห็นคนบ่น AMD วิงค์หลุด เยอะแฮะ เมื่อไหร่เราจะหลุดซะที

OverclockZone Member cmo's Avatar

bios เดี๋ยวนี้มันฉลาดล้ำครับ เป็นตั้งกะ 462 แล้ว ตอนเทสบอร์ดแค่เกี่ยวไว้แบบเหลื่อมๆ หลุดโพละ ไฟตัดเลย

OverclockZone Member AthlonFx64's Avatar

อ่านะดีจิงๆ
    นึกว่าCPUจะบิน
    5 5 +

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ซีพียูเด๋วนี้มันไม่ไหม้กันง่ายๆ ดีเหมือนกัน เพื่อนผมคนนึงเล่นชุดน้ำ เปิดเครื่องมาแป๊บเดียวก็ดับหาตั้งนานว่าเกิดจากอะไร ที่แท้ไปเตะปลั๊กหม้อน้ำหลุด

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ผมเคยใช้ athlon xp 1800+ socket A ประกัน com7 ซื้อมือ 2 มา เทส ไม่ติด เอาไปเคลมรอบแรก

พอวันรุ่งขึ้น เคลมมาแล้ว ลืมล๊อคขาซิงค์ เปิดเครื่อง ดังแป๊กเบาๆ เอา cpu มาดมมีกลิ่นไหม้ลางๆ แต่ไม่มีรอยไหม้ เคลม 2 วัน ติดๆกันเลยครับ ดวงดีมาก com 7 เค้าให้เคลม

ดีนะไม่มีรอบไหม้ ตอนนั้นมือใหม่มากๆ
    Last edited by I3ongI3aw; 15 Sep 2007 at 13:47:29.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by I3ongI3aw View Post
    ผมเคยใช้ athlon xp 1800+ socket A ประกัน com7 ซื้อมือ 2 มา เทส ไม่ติด เอาไปเคลมรอบแรก

พอวันรุ่งขึ้น เคลมมาแล้ว ลืมล๊อคขาซิงค์ เปิดเครื่อง ดังแป๊กเบาๆ เอา cpu มาดมมีกลิ่นไหม้ลางๆ แต่ไม่มีรอยไหม้ เคลม 2 วัน ติดๆกันเลยครับ ดวงดีมาก com 7 เค้าให้เคลม

ดีนะไม่มีรอบไหม้ ตอนนั้นมือใหม่มากๆ
    โชดดีจัง

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar
    ข้างหลัง คุณไง หึๆๆ

แหล่มเลย

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ผมละก็กวนหลุด จัง Asrock เหมือนกกัน 200นี้หน้าเป็นยังไงครับ ดีกว่าเดิมป้าว ส่งสัยต้องซื้อเก็บไวละ

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    ผมละก็กวนหลุด จัง Asrock เหมือนกกัน 200นี้หน้าเป็นยังไงครับ ดีกว่าเดิมป้าว ส่งสัยต้องซื้อเก็บไวละ
    มันเป็นแบบใช้น็อตครับ(รูเล็กๆ)ต้องเอามาคว้านรูอีกทีถึงจะใส่สลักอันเดิมได้

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

น่ากัวแฮะ ดีนะใช้เดิมๆ เหอๆ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

น่ากัวแฮะ ดีนะใช้เดิมๆ(เพราะไม่มีตังซื้อซิ้ง อิอิ)

OverclockZone Member clashlove's Avatar

ทำไมของผมมันหลุดยากมากๆ ติดกะ CPUเลย แกะออกมาเบาๆCPUยังติดออกมาด้วยเลยดีนะที่ขาไม่งอ

Quote Originally Posted by clashlove View Post
    ทำไมของผมมันหลุดยากมากๆ ติดกะ CPUเลย แกะออกมาเบาๆCPUยังติดออกมาด้วยเลยดีนะที่ขาไม่งอ
    ตอนเย็นมันก็เป็นแบบนั้นแหละครับแต่ถ้าร้อนๆมันจะหลุดออกง่ายเพราะซิริโคลมันระลาย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks