Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประสบการณ์ซิ้งหลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประสบการณ์ซิ้งหลุด

ผมใช้ x 2 3600+ ครับ oc 2.8 ไฟ 1.35 เหตุเกิดตอนเล่นเกม Ghost Recon 2 ครับเวลาผมเล่นเกมนี้ cpu มันจะวิ่ง 100% เพราะการ์ดจอไม่แรง เล่นอยู่ดีๆเครื่องก็รีสตาร์ทเองพอถึงหน้าที่ไบออสตรจอุปกรณ์มันก็ดับไปเลยลองเปิดใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมตอนแรกคิดว่าอาจเป็นเพราะ oc มากไปก็เลยจะเคลียไบออสพอเปิดฝาเคสออกมา โอ้วแม่เจ้า ซิ้ง cpu มันหลุดห้อยต่องเเต่งเพราะขายึดที่บอร์ดหักตอนนี้เอากาวติดยังใช้ได้เหมือนเดิมครับ จากเหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้ผมมั้นใจได้แล้วว่า cpu รุ่นใหม่ของ amd มันจะไม่ไหม้เพราะความร้อนสูงเกินแน่นอนแต่มันจะปิดตัวเองก่อนที่จะตาย

แล้วใครพอจะรู้บ้างว่าที่ร้านไหนขายขายึดซิ้ง AM2 แล้วกรณีแบบนี้เอาบอร์ดไปเคลมได้มั้ยครับ
    Last edited by YuE; 14 Sep 2007, 15:42:50.

x2 6000+ เดิมๆมันก็ 3GHz แล้วครับ ส่วนที่บอก 2.8 เนี่ย ไม่น่าจะเรียกว่า Overclock ละครับ ขาล็อกซิ้งค์มีขายนะครับ ที่ศูนย์ประกันของบอร์ดก็มี ให้ศุนย์เปลี่ยนให้ได้ ไม่แพงหรอก

Comment

เจ้าของกระทู้เค้าเขียนผิดมั้งครับ จิงๆเป็น 3600+ ง่ะ

Comment

โทษที่ครับพิมพ์ผิด ไปซื้อมาเปลี่ยนแล้วครับ

Comment

Originally posted by nessaj View Post
          เจ้าของกระทู้เค้าเขียนผิดมั้งครับ จิงๆเป็น 3600+ ง่ะ
          ดูตามลายเซ็นก้อน่าจะใช่ครับ
          ขา am2 มีขายที่ tk com คับ

Comment

Ghost Recon 2 เกม นี้ ก็ดีครับ เสถียร หรือ ไม่วัดกันได้เกมนี้

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ขา am2 มีขายที่ tk com คับ
              ผมไปซื้อจาก tk com มาเมื่อกี้นี้เองครับ ตัวละ200แหนะแพงเอาเรื่องเลยแฮะ

Comment

เห็นคนบ่น AMD วิงค์หลุด เยอะแฮะ เมื่อไหร่เราจะหลุดซะที

Comment

bios เดี๋ยวนี้มันฉลาดล้ำครับ เป็นตั้งกะ 462 แล้ว ตอนเทสบอร์ดแค่เกี่ยวไว้แบบเหลื่อมๆ หลุดโพละ ไฟตัดเลย

Comment

อ่านะดีจิงๆ
                    นึกว่าCPUจะบิน
                    5 5 +

Comment

ซีพียูเด๋วนี้มันไม่ไหม้กันง่ายๆ ดีเหมือนกัน เพื่อนผมคนนึงเล่นชุดน้ำ เปิดเครื่องมาแป๊บเดียวก็ดับหาตั้งนานว่าเกิดจากอะไร ที่แท้ไปเตะปลั๊กหม้อน้ำหลุด

Comment

ผมเคยใช้ athlon xp 1800+ socket A ประกัน com7 ซื้อมือ 2 มา เทส ไม่ติด เอาไปเคลมรอบแรก

พอวันรุ่งขึ้น เคลมมาแล้ว ลืมล๊อคขาซิงค์ เปิดเครื่อง ดังแป๊กเบาๆ เอา cpu มาดมมีกลิ่นไหม้ลางๆ แต่ไม่มีรอยไหม้ เคลม 2 วัน ติดๆกันเลยครับ ดวงดีมาก com 7 เค้าให้เคลม

ดีนะไม่มีรอบไหม้ ตอนนั้นมือใหม่มากๆ
                        Last edited by I3ongI3aw; 15 Sep 2007, 13:47:29.

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                          ผมเคยใช้ athlon xp 1800+ socket A ประกัน com7 ซื้อมือ 2 มา เทส ไม่ติด เอาไปเคลมรอบแรก

พอวันรุ่งขึ้น เคลมมาแล้ว ลืมล๊อคขาซิงค์ เปิดเครื่อง ดังแป๊กเบาๆ เอา cpu มาดมมีกลิ่นไหม้ลางๆ แต่ไม่มีรอยไหม้ เคลม 2 วัน ติดๆกันเลยครับ ดวงดีมาก com 7 เค้าให้เคลม

ดีนะไม่มีรอบไหม้ ตอนนั้นมือใหม่มากๆ
                          โชดดีจัง

Comment

แหล่มเลย

Comment

ผมละก็กวนหลุด จัง Asrock เหมือนกกัน 200นี้หน้าเป็นยังไงครับ ดีกว่าเดิมป้าว ส่งสัยต้องซื้อเก็บไวละ

Comment

Working...
                              X