Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ CRT เล่นอยู่ดีๆ ภาพยืด แล้วก็ล้ม เป็นๆหายๆ พอจะตรวจสอบซ่อมเองได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ CRT เล่นอยู่ดีๆ ภาพยืด แล้วก็ล้ม เป็นๆหายๆ พอจะตรวจสอบซ่อมเองได้ไหมครับ

จอ CRT เล่นอยู่ดีๆ ภาพยืด แล้วก็ล้ม เป็นๆหายๆ พอจะตรวจสอบซ่อมเองได้ไหมครับ
    เพิ่ง ส่งซ่อม เมื่อ ประมาณ 2 ปี เอง
    แต่ใช้งานมาแล้วประมาณ 6 ปี

ดันๆๆ

Comment

กลัวถ้าแนะนำไปกลัวว่าคุณจะทำใจไม่ได้ อิอิ

Comment

คุณลองตบไปที่หลังจอดูนะครับ ถ้าตอบแล้วกลับมาเป็นปกติก็แสดงว่า ตะกั่วลายขาอุปกรณ์อาจจะหลวม ก็เอาหัวแร้งไปย้ำที่ตรงตะกั่วขาวงจรอีกครั้งนึง แต่ถ้าตบแล้วไม่หาย ก็น่าจะเป็นที่อุปกรณ์มันเสีย

น่าจะเป็นที่ตัวเก็บประจุนะ คาดว่านะ

ถ้าไม่แน่ใจยังไงก็ยกให้ช่างเหอะ

Comment

ให้ช่างซ่อมแน่นอนกว่าครับผม

Comment

เอาไปให้ช่างดีกว่า อย่าทำเอง เตือนด้วยความหวังดี ไฟด้านในนะอย่างต่ำ ๆ 20000v นะจ๊ะ ถ้าค่าซ่อมเกิน 800 ซื้อใหม่ดีกว่า

Comment

แนะนำเลยนะครับ CRTอีกหน่อยก็ไปไม่รอดแล้วนะครับ ซื้อLCDเลยไม่ดีกว่าหรอครับ เด๋วนี้ก็ราคาถูกลงมากแล้วนะคับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                กลัวถ้าแนะนำไปกลัวว่าคุณจะทำใจไม่ได้ อิอิ
                จริงรึ เจ๊

Comment

จอ CRT ของผมก้อเป็นบ้าง เป็นบางครั้งตบกาบานมันสักหน่อยก็ใช้ได้แระ = =

Comment

ซ่อมดีกว่าครับ ร้านซ่อมทีวีก็ทำได้ ไม่น่าจะแพง

Comment

Working...
                    X