Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนการ์ดจอ กับ RAM ครับ ช่วยแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนการ์ดจอ กับ RAM ครับ ช่วยแนะนำที

การ์ดจอแบบ AGP เอาไว้เล่นเกมส์ครับ
    ส่วน ram 1G อยากรุว่า 533 667 ใช้ได้หมดเลยรึป่าวครับ

แรมต้อง DDR 1 เท่านั้นครับ 533 667 เป็น DDR2 ไส่ไม่ได้ ครับ

ส่วนการ์จอ ตัวนี้ บอร์ดรองรับ DDR แล้ว นะจะหาพวก 8X มาใส่ได้นะครับ (ไงลองยกเครื่องไปเสียบก่อยซื้ออีกทีนะครับ พวก 9550 ATI ก็ไม่แพงนะครับ หรือ 7300 ก็ได้

Comment

เก้บเงินอีกหน่อย อัพ บอร์ด แรม CPU เลยครับ

ผมว่า มันคุ้มกว่านะ

Comment

ขอบคุณครับ
        เครื่องนี้เอาไว้ให้น้องเล่นอ่าครับ ส่วนใหญ่เปนเกมส์ออนไลน์ พวก GE Cabal L2 มันกระตุกๆนิดหน่อย เลยอยากเปลี่ยนให้มันดีขึ้น นิดหน่อย อัพเยอะ เปลืองตังพ่อ อิอิ

Comment

Working...
        X