Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขุดเมนบอร์ด DS4 ซื้อมาไม่เคยใช้ มาใส่กับกับQ6600 จะโอเคไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขุดเมนบอร์ด DS4 ซื้อมาไม่เคยใช้ มาใส่กับกับQ6600 จะโอเคไหมครับ

ซื้อ GIGABYTE DS4 Rev. 2.0 มาตั้งแต่มีนาคม คอมยังไม่เป็นรูปเป็นร่างเลย เพิ่งจะทยอยซื้อของใส่ เห็น Q6600 ราคาลงเหลือ 9100 แล้ว น่าจับใส่เลยไหมครับ เพราะบอร์ดผมรองรับ Quad core ได้พอดี FSB บอร์ดกับ CPU ก็ 1066 MHZ เหมือนกัน อยากถามว่าเล่น Q6600 ได้เลยไม่ผิดหวังใช่ไหมครับ มีปัญหาเรื่องความร้อนเปล่า Q6600 ใครใช้อยุ่ตอบทีครับ
    แล้ว บอร์ดผมรับแรม Bus 800 เล่นแรมบัส 800เลยดีไหม แต่ก็แพงเอาเรื่อง

ใช่
    ความร้อนไม่รู้ครับ ไม่เคยใช้ นะ (Q6600)
    แล้วแต่งบ งบถึงก็บัส 800 งบน้อยก็บัส 667 ก็ได้

Comment

ใส่ได้ครับ ลองเล่นดูก่อน ถ้ามันร้อนจริงๆ หาซิงค์เย็นๆ มาใส่ได้ครับ

เสียตังซื้อ Q6600 มาเกือบหมื่น เสียค่าซิงค์ไม่สะเทือนหรอกครับ

Comment

ถ้าไม่คล็อก ซิ้งก์เดิม ๆ เอาอยู่ครับ สบาย ๆ

Comment

มันคงไม่ร้อนโหดร้ายเหมือน P4 HT หรอกมั๊ง

Comment

หาซิงค์มาใส่สิครับ ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

Comment

Working...
            X