Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเป็น อะไรอ่ะ ช่วย คิดหน่อย คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเป็น อะไรอ่ะ ช่วย คิดหน่อย คับ

เมนบอร์ด p5gpl-x se socket 775
    ก้อคือ ผม ถอด เมนบอร์ด มาใส่ ซิงค์ cpu กับ ซิงค์ ชิบเซต อะคับ
    และก้อเลย จัดสาย ใหม่ อ่ะคับ

แล้ว จากนั้นเสียบ ทุกอย่าง ครบแล้ว เปิดเึครื่อง พัดลม ที่ power suppile ก้อไม่หมุน ขึ้น แค่ ไฟ เมนบอร์ด ดวงเดียว - -*

ตอนแรก คิดว่า น่าจะเป็นที่ power ลองเปลี่ยนดูแล้วก้อ ไม่ หาย

ก่อนเปลี่ยน ก้อยัง ใช้ได้ ปกติ อะคับ
    ลอง ถอด แล้วเสียบ ทีหละอย่าง ก้อไม่ขึ้น

เปนที่อะไรหว่า

ถอดสายอุปกรณ์ออกที่ละชิ้น แล้วจะรู้ครับ ว่าเส้นในมีปัญหาหรือเสียบผิด ลองถอดที่ละเส้นแล้วบูทดูครับ

Comment

Working...
    X