Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับ คอมผมเปนอะไรไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ คอมผมเปนอะไรไม่รู้

ผม oc ตามปกติ อะคับ
    พอtest 3d ค้างบ้าง ดับบ้าง
    งงมากคับ ลาก cpu แรม กาด แบบสุดก็ ค้าง ไม่ก้ดับ
    พอผมลดการลาก ก้เปนเหมือนเดิม
    พอผมลอง ไม่oc cpu แรม แค่ลากกาดจอ ลากไม่เยอะ ก้เปนเหมือนเดิม
    สเปก ตามลายเซนคับ งงมากมาย

ช่วยผมหหน่อย

สงสัยร้อนมากไปอะปาว ครับ

Comment

ร้อนหรอ เมนบอด ก้ไม่เกิน50 cpu 40-70 กาดจอ 45-60 อะ อยากจะร้องให้
      bios มีส่วนป่าว อะ

Comment

Originally posted by panuza View Post
        ร้อนหรอ เมนบอด ก้ไม่เกิน50 cpu 40-70 กาดจอ 45-60 อะ อยากจะร้องให้
        bios มีส่วนป่าว อะ
        อาจจะ
        ลอง Clear CMOS / ถอดถ่านดู

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

เวลาเทส ลองเปิดกราฟเพื่อดูอุณหภูมิที่ขึ้นเวลาเทสหนักๆดูครับ เดี๋ยวรู้กันว่า full load มันจะซักเท่าไหร่

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

ดันไป

Comment

เหมือนกัเลยครับ D935 + XFX 7900GT ของผมคิดว่าไฟคงไม่พออะครับ ซัพพราย 650W ของเก้เบาหวิว ว่าจะเปลี่ยนใหม่ CLOCK ไม่ได้เลย VGA เดิมๆเล่นนานๆยังดับ อุณหภูมิCPU 45 ํ Fllload VGA-49 ํ Fllload

Comment

Working...
                    X