Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Creative 5.1 model sb0220 กะ Driver

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Creative 5.1 model sb0220 กะ Driver

ผมลง Window ใหม่ แผ่น Driver มันหายน่ะครับ พอไปโหลดที่ เว็บมัน
    มันก็ใช้ไม่ได้สักตัว (หรือไม่ตรงรุ่นก็ไม่รู้น่ะครับ) มันจะบอกว่า ไม่เจอ Sound เสียบอยู่
    เพื่อน ๆ คนใด้มี Driver ของตัวนี้น่ะครับ อยากได้แค่
    อับซิบ ตัว setup ในแผ่นมาให้ผมหน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากน่ะครับ
    ยังไง PM มาหาผมหน่อยนะครับ

Creative Sound blaster live 5.1 Digital Model SB0220

หลังจากที่ งง กันให้ควัก ได้คำตอบแล้วครับ Kx version ล่าสุด ช่วยได้ออกครบทุก Ch อ่อ อีกอย่าง ช่อง Center/sw ให้ไปต่อที่ช่อง digital out นะครับ เด๋วจะหาว่าออก 5.1 ไม่ครับ

Sb0220 China
    Last edited by dimensions; 16 Jul 2009, 17:30:45.

ยังไง PM มาบอก mail หน่อยนะครับ จะได้ add ไปดูมา (Msn)

Comment

http://asia.creative.com/support/downloads/

ไม่ต้อง pm ไรหรอกคับ เอามาโพสไว้บนนี้ดีกว่า
      เผื่อท่านอื่นเค้ามีปัญหาคล้ายๆกัน จะได้มาดูได้

Comment

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ต้องใช้driver ชื่อมันประมาณ live driver unipack อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ตัวไม่กี่เม็กเอง
        downloadมา ไม่แน่ใจว่าเอาไปเก็บไว้ใหนแล้ว เดี๋ยวว่างๆลองหาให้ครับ

Comment

อืมเจอละ ที่ผมใช้มันจะชื่อ LiveDrvUni-pack(ENG).exe ขนาด 23.3 เม็ก

เคยโหลดแผ่นแบบเต็มๆมาก็ลงไม่ได้เหมือนกันครับ หาไปหามาเจอตัวนี้ในเว็บของ Creative นี่แหละ หน้าใหนจำไม่ได้แล้วลองหาดูครับ

หรือลองรอดู ท่านอื่นอาจจะมีตัวเจ๋งๆมาบอกก็ได้

Comment

ครับขอบคุณมากคับ

Comment

มันก็ยังไม่ได้อีกน่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขึ้นเหมือนเดิมเลยครับ ไม่เจอ sound ที่เสียบ อยู่น่ะครับ
              ตามรูปเลยครับ จะทำอย่างไรดี
              ใช้ WINXP SP2 ครับ

Comment

อืม ถ้าลงdriver นี้แล้วยังใช้ไม่ได้ น่าจะต้องลอง uninstall driver ของ soundcard ทั้งหมดออกก่อน ปิดเครื่อง แล้วลองย้ายช่องเสียบดูครับ ถ้ามันdetect เจอการ์ดแล้วค่อยลง driver อีกที

Comment

บังเอิญมากครับ เมื่อวานได้ลง Windows ใหม่ให้คนที่รู้จักกันเขาก็ใช้ sb0220 ผม Format เครื่องและลง WindowsXP SP2 ด้วยแผ่นที่ไม่ได้โมอะไรมาเลยก็มีปัญหาเรื่อง Driver เหมือนกันครับ

เจ้าตัวที่ Load มาจากเว็บ 23M นั่นยังไงผมก็ลงไม่ได้ครับ สุดท้ายไปหา Driver จากเว็บ Driverguide.com มาน่ะครับ ไฟล์ 4M กว่าๆ ลงสำเร็จนะครับ แต่หาที่เปิด Digital Out ไม่พบ

เจ้าของรีบใช้เครื่องเลยยังไม่ได้ลองวิธีอื่นๆเช่นลองแตกไฟล์จากเจ้าตัว 23M ที่ Load จากเว็บแล้ว Update แบบ Manual ดูไม่รู้จะสำเร็จไหม

รู้สึกว่าถ้า Load จากเว็บ Live มันจะเป็น Driver ตัวเดียวกันหมดเลยหรือเปล่าครับ ผมใช้ Live Value ที่เป็น 4.1 ก็ลงได้ปกตินะ

Comment

คือตอนนี้น่ะครับ มันมีเสียงนะ ได้แค่ 2ch เท่านั้น 4 กะ 5 ch ใช้ไม่ได้ เปิด digital ได้ แต่ออกแค่ 2 ch เท่านั้น
                    เหนื่อย เลยครับอย่างนี้ จะทำอย่างไรดีนะ

Comment

ลองตัวนี้เลยครับ ปรับแต่งได้อิสระสุดๆเลย
                      http://download.kxproject.lugosoft.c...v3537-full.exe

Comment

ใช้ที่คุณ bidpramool บอกก็ใช้ได้นะครับ แต่ !!! ปรับเป็น 4 ch เนี่ย มันออกแค่ 2 ch เอง ch ที่ 3-4 มันไม่มีเสียงน่ะ ผมใช้ เป็น แจค 3.5 ทั้ง 2 ตัวเลย
                        ต่อช่องที่เป็น สีเขียว กะ สีดำ มันก็ยังไม่เห็น ออก เลย ครับ
                        ช่วย ๆ กันหน่อยนะครับ
                        ขอบคุณมากครับ

Comment

อืมใช้ driver ของ creative ได้ แต่ที่ Audio HQ มันไม่มีให้เปิดเป็น 4ch กะ 5ch อ่ะ
                          ผู้ใดทราบช่วยบอกหน่อย เปิด ตรงไหน
                          ไม่ได้ เดี๋ยวขายมันซะเลย - -"

Comment

ครับ ขอร้องหน่อยนะครับ ใครที่ใช้ตัวนี้อยู่และมีแผ่น driver นะครับ ขอแค่ตัว setup กะ surmix ในแผ่นหน่อยนะครับ
                            มันจะอยู่ที่ x:\audio\ ครับต้องการทั้ง 2 folder เลย คื อsetup กะ surmix อับซิบให้หน่อยนะครับ

Comment

ลองตรงนี้ยังครับ ของผมมันก็ออก 5ตัวครับ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X