Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6320, OC 100% on AIR!, Part3 | @560MHz, 3.920GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6320, OC 100% on AIR!, Part3 | @560MHz, 3.920GHz

56k Warning!!!

มันเริ่มมาจากความอยากรู้ในตอนที่1 by Defaults & Autos

ความอยากลองในตอนที่2 Part2 | @555MHz, 3.885GHz

กลายมาเป็นความอยากมันส์ ในตอนที่3 ที่กำลังจะเริ่มต่อไปนี้

บอร์ดตัวนี้(P35C)เล่นได้มันส์จริงๆครับ มีอะไรๆซ่อนอยู่เยอะ
    ถ้าเข้าใจมันแล้วหล่ะก็ ไปไหนไปกัน

ความจริงมีผลเทสที่ @558MHz x 7, 3.906GHz
    แต่ขออนุญาตไม่เอาลงนะครับ เดี๋ยวภาพจะเยอะ ลำบากกับ 56K

เข้าเรื่องเลยครับ ม้วนเดียว จบ เป็นตอนๆไป อิอิ ( ตามฟอร์ม )

เริ่มด้วย Romantica, by Luciano Pavarotti ในความสมจริงแบบ Life-Music

พร้อมแล้ว ก็ ลุยกันเลยครับ 555
    http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=242628

Test System
    E6320
    P35C-DS3R
    Firestix 8500
    NVS 280 PCI
    Emacs 600W G1
    Cooling : Air Cooling (Room Temp 26C)
    Boot Method : Direct from Bios

555..อีก 12MHz ก็4GHz on AIR! ที่ 572MHZ x 7, @4.004GHz แล้วครับ อิอิ
    Last edited by caesarean; 24 Sep 2007, 23:09:07. Reason: add | 56k Warning!!!

ไฟ 1.7 เลยแฮะ ....ร้อนป่ะเนี่ยะท่าน

Comment

4 GHZ เลยครับ ว่าแต่ตัวนี้ week อะไรเนี่ย
      แต่แค่นี้ก็แรงแล้ว

Comment

อ๊วก แตก ครับ งานนี้

Comment

Originally posted by dears View Post
          ไฟ 1.7 เลยแฮะ ....ร้อนป่ะเนี่ยะท่าน
          พอทนครับ พอทน
          Idleไม่เท่าไหร่, Full-Loadประมาณ 65C-75C
          ยังดีที่เจ้า IFX-14, เอาอยู่

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          4 GHZ เลยครับ ว่าแต่ตัวนี้ week อะไรเนี่ย
          แต่แค่นี้ก็แรงแล้ว
          L648G420 ครับ

Originally posted by Feriuz View Post
          อ๊วก แตก ครับ งานนี้
          โหดเอาเรื่องเลยท่าน คลาน! มาเลยครับงานเนี้ย ทีละ 1MHz!!!

วันนี้ได้มาอีก 6MHz! จาก@560MHz เดิม
          เริ่มจาก 563MHz, 564MHz, 565MHz และสุดท้ายที่ 566MHzครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=243592

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=243596

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=243598

อีก 6MHzที่เหลือเนี่ย มีแววลากเลือด!!!

Comment

555....เริ่มมาแล้วครับ 572MHz, 1:1 on Air..อิอิ

http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=244557

ใกล้ความเป็นจริงเข้าไปทุกทีแล้วครับ @4GHz on Air!!!

Comment

แรงชิบ

Comment

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

ภาค4ต่อเลยท่าน หุหุ

Comment

แรงมาก ครับ *0*

Comment

กลับมาแรงอีกแล้วววววววว

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
                        แรงชิบ
                        Originally posted by TWK. View Post
                        แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
                        Originally posted by dears View Post
                        ภาค4ต่อเลยท่าน หุหุ
                        Originally posted by Feriuz View Post
                        แรงมาก ครับ *0*
                        Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        กลับมาแรงอีกแล้วววววววว
                        อิอิ..เพิ่งได้แค่เนี้ยอ่ะครับ

Comment

แรงจี๊ดๆเลยครับ

Comment

CPU ท่านมันเป็นมอนเตอร์ จริงๆนะเนี่ย Air stepping เก่าแต่วิ่งกระจุยกระจาย Step ใหม่อายกันเลยทีเดียว แถมFull แค่75 เองด้วย

ตอนซื้อทำไงคับถึงได้เลือกตัวนี้มา ผมโยนหัวก้อยมา E6750

Comment

Originally posted by Apest View Post
                              แรงจี๊ดๆเลยครับ
                              ฟังเสียงแล้วเสียวจัง ...ขอบคุณครับ

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                              CPU ท่านมันเป็นมอนเตอร์ จริงๆนะเนี่ย Air stepping เก่าแต่วิ่งกระจุยกระจาย Step ใหม่อายกันเลยทีเดียว แถมFull แค่75 เองด้วย

ตอนซื้อทำไงคับถึงได้เลือกตัวนี้มา ผมโยนหัวก้อยมา E6750
                              มันเป็นตัวที่พรรคพวกผม ไม่เอา/ไม่เลือกครับ
                              ช่วงเวลาขณะนั้น งานยุ่งมาก ไม่มีเวลาเล่น เลยได้แต่ไล่ซื้อCPUมาเก็บไว้
                              จำได้ว่า CPUตัวนี้ ซื้อมาเป็นคู่ จากเซียร์/รังสิต เป็นweekเดียวกันคือ L648

พอกลับเข้าเมือง ก็ให้พรรคพวกเลือกก่อน ตัวที่เหลือผมก็เก็บเอาไว้
                              เก็บเอาไว้นานจนลืมเลยครับ

วันหนึ่งพรรคพวกโทรมา ถามว่าลากไปถึงไหนแล้ว ดีไหม ของเขาตันที่ 480
                              ก็เลยนึกขึ้นได้ เลยเอามาเล่นดู

อิอิ..วันแรกก็ซัดซะ 100% เลยครับ
                              นี่ถ้าพรรคพวกไม่โทรมา ผมว่าป่านนี้ มันยังคงอยู่ในกล่อง ต้องขอบคุณการโทรครั้งนั้นจริงๆ

และขออนุญาต รายงานสถานการณ์ล่าสุดครับ อิอิ

Core Speed | 3.962GHz, @566MHz x 7 1:1, CL4-4-4-9 & tRFC 25

Bus Speed | @574MHz x 6, 1:1 CL5-5-5-15

น่าเสียดาย เวลาเล่นผมน่าจะหมดแล้วครับ !!

Comment

Working...
                              X