Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชิญเซียนbitcomet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชิญเซียนbitcomet

ทำไงให้ดาวโหลดเร็วๆครับ ผมโหลดมิวสิควีดีโอกว่าจะ1เมกนานชิป เนตผม100.0mbps

100.0mbps นี่มัน Connect จากเครื่องไป Router / Modem ครับถ้าอยากรู้ความเร็วจริงๆก็เอาความเร็วที่ขอ หาร 8 ครับจะได้เท่านั้น kb/s ครับ [เป็นความเร็วสูงสุดที่ทำได้นะครับ ส่วนใหญ่ ADSL ทำไม่ได้เครื่องว่าเป็นวงจรร่วมไม่เหมือน Lease Line ครับที่เค้ารับประกันความเร็ว]

Comment

เหอะๆ ไม่รู้อะ ผมมี Bitcomet Platinum อะครับ ไม่เร็วขึ้นมาอะครับ

Comment

เน็ต 100M ของบริษัทอะไรครับ จะได้ใช้มั่ง ไอ้ตรงรูปจอกระพริบแล้วเขียนว่า 100Mbps ตรงแถวๆนาฬิกาน่ะ น่ะมันความเร็วในระบบเครือข่ายครับไม่ใช่ความเร็วเน็ต ความเร็วเน็ตจริงๆ ดูที่แพกเก็จเน็ตที่ใช้ครับแล้วเอามาหาร 8 เหมือน REP บนบอก ถ้าใช้ทรู 512k ก็หาร 8 ความเร็วที่ได้ก็ประมาณ 60k สูงสุดครับ และการโหลดบิต ความเร็วมันขึ้นอยู่กับความเร็วของ seeder และจำนวนของ Seeder ด้วยครับ
        Last edited by Zero_Master; 26 Oct 2006, 15:04:52.

Comment

Originally posted by Zero_Master View Post
          เน็ต 100M ของบริษัทอะไรครับ จะได้ใช้มั่ง ไอ้ตรงรูปจอกระพริบแล้วเขียนว่า 100Mbps ตรงแถวๆนาฬิกาน่ะ น่ะมันความเร็วในระบบเครือข่ายครับไม่ใช่ความเร็วเน็ต ความเร็วเน็ตจริงๆ ดูที่แพกเก็จเน็ตที่ใช้ครับแล้วเอามาหาร 8 เหมือน REP บนบอก ถ้าใช้ทรู 512k ก็หาร 8 ความเร็วที่ได้ก็ประมาณ 60k สูงสุดครับ และการโหลดบิต ความเร็วมันขึ้นอยู่กับความเร็วของ seeder และจำนวนของ Seeder ด้วยครับ
          ความรู้ใหม่ๆๆ

Comment

ผมอยากรู้ว่าหาโหลดจาเวปไรมั้งคับ

Comment

ตรวจสอบความเร็วเน็ตจริง ๆ ได้ที่นี่ครับ

http://adslthailand.com/bandwidthmeter/initialmeter.php

Comment

ถ้าเป็น web ที่แสดงค่าสถิติ ผู้ปล่อยไฟล์ และ ผู้ดูดไฟล์

ลองเข้าไปดูแต่ละคนว่า ถ้าปล่อยและดูดเกิน 10 หรือ 20 ไฟล์

ส่งข้อความไปด่ามันเลยครับ

Comment

Working...
                X