Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Bioshock DirectX10 แล้วไม่มีเสียงอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Bioshock DirectX10 แล้วไม่มีเสียงอ่าครับ

ตอนแรกใช้ วินโดวส์ XP เล่นก็ปกติดี พอลง Vista แล้วมันไม่มีเสียงอ่าครับ หาทางแก้ไม่ได้เลยอ่าลงไดฟ์เวอร์ใหม่ก็ไม่หายเป็นกับอะไรหรือเป็นเพราะเมนบอร์ดผมไม่ซัพพอร์ท vista หรือเปล่าก็ไม่รู้ ผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

ไม่รุ้สิครับ แต่อยากรู้ว่าภาพสวยขึ้นเยอะป่าวแล้วกระตุกไหม

Comment

แล้วคนขับรถ(Drivers)นี่เป็น ของVista รึเปล่าครับ ลองโหลดตัวใหม่จากเวปไซต์ของทางผู้ผลิตดูนะครับ
      จะมี Vista 32 bit กับ 64Bit นะครับดูดีๆนะครับ *-*

Comment

อยากรู้ด้วยย

capture มาให้ดูหน่อยก้ดีเน้อครับ

Comment

ภาพนี่ไม่ต่างจากเดิมเท่าไรครับ หรือถ้ามองโดยรวมนี่เหมือนไม่มีอะไรเปลี่ยนไปเลยครับ
          แต่มัน ดันไม่กระตุกเฉยอ่า ตอนเล่น XP จะกระตุกตอนแรก ๆ ประมาณ 2-3 นาที ถึงจะลื่นครับ
          หรืออาจจะเป็นเพราะมันไม่มีเสียงหว่า - - งง

Comment

ผมเล่นบน DX10 มองไม่ออกครับว่ามันต่างจาก DX9 ตรงไหนอาจจะเป็นที่เกมมากกว่าที่ทำมาไม่ให้มันต่างกัน แต่ผมเล่นบน vista แล้วกระตุกอ่ะทั้งๆที่เฟรมเรทเท่า xp สงสัยแรมจะไม่พอ

Comment

Originally posted by YuE View Post
              ผมเล่นบน DX10 มองไม่ออกครับว่ามันต่างจาก DX9 ตรงไหนอาจจะเป็นที่เกมมากกว่าที่ทำมาไม่ให้มันต่างกัน แต่ผมเล่นบน vista แล้วกระตุกอ่ะทั้งๆที่เฟรมเรทเท่า xp สงสัยแรมจะไม่พอ
              ถ้าเสปกตามลายเซ็น ผมว่าหาแรม1Gb 2แถวมาใส่ดีกว่าครับ เพราะแค่เปิดเครื่องVistaมันก็กินเข้าไปจะ1Gbแล้ว

Comment

bioshock dx9กับ10 นี่ต่างกันนะครับเห็นชัดเลยจากที่ผมเล่นน่ะ

Comment

ฟังเพลงในวินโดมีเสียงป่าวคับ

Comment

ที่เล่นมาต่างน่ะ ปรับสุดหมดยังคะ

Comment

Working...
                    X