overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ปรับหาโลกแตกเกี่ยวกับHDD รบกวนทุกท่านฟันธง

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

Default ปรับหาโลกแตกเกี่ยวกับHDD รบกวนทุกท่านฟันธง

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้เลยครับ ระหว่าง 4ตัวนี้
    1.) WD250YS x4 RAID 0 NCQ+B16MB
    2.) WD500YS x2 RAID 0 NCQ+B16MB
    3.) ประตูทะเล ES 500G X2 RAID 0 NCQ+B16MB
    4.) ประตูทะเล ES 320G x4 RAID 0 NCQ+B16MB

อยากถามว่าตัวไหน น่าเล่น มากกว่าครับ เอามัน ซื้อของใหม่ สนเอาประกัน 5ปี /gg

โดยส่วนตัวค่อนข้างเอนไปทาง ประตูทะเล ซะมากกว่าเพราะ WD หลุดออกมาเยอะเหลือเกิน(ไม่อยากโหลว่างั้น)

เลยจะรบกวนทุกท่านช่วยตัดสินใจหน่อยครับ เอาโหด มัน ฮา แรง สะใจ !!!

กรรม รีบไปหน่อย ปัญหาครับปัญหา= ="

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ประตูทะเล -.-"

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

รอดู

cap_zone's Avatar

4.> 1. > 3. > 2. ตามความแรง

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

4.) ประตูทะเล ES 320G x4 RAID 0 NCQ+B16MB

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ผมชอบ WD มากกว่า ประตูทะเลแฮะ ประตูทะเลชอบไปไม่ลา นึกจะไปก็ไปดื้อๆ

OverclockZone Member

ถ้าจะไม่ซื้อ WD เพราะกลัวโหลคิดผิดแล้วครับ เพราะไม่มีอะไรโหลเท่าประตูทะเลแล้วครับเชื่อผมเถอะ ยอดนิยมที่สุดในไทยแล้วเพราะเคลมง่ายไม่ค่อยมีปัญหา

แต่ถ้าผมเลือกผมเลือก WD นะว่าแต่เดี๋ยวนี้มันประกันอะไรหรือครับ WD เนี่ย ช่วงหนึ่งหาซื้อแต่เจอแต่ประกัน A&L เลยไปคบประตูทะเลเหมือนเดิม

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

ก็ WD มันหลุดโดน ขโมยเยอะอ่ะ ออกข่าวบ่อย...........

แต่ประตูทะเลไม่เห้นมีข่าว เรย

ม่ายเชื่อดู เว็บนี้ ขาย WD ไม่มีประกันเพียบ.......ราคาน้อยกว่าก็จริงแต่
    อะไรที่มันหมุนๆ มันก็มีความเสี่ยงครับ^^

Seagate คะ WD พนง. ขโมยออกมาจาก 0 เยอะคะ มีอย่างอื่นอีก ของที่มีประกันบริษัท เอามาขายมือ 1 ราคาถูกก็น่าสงสัยคะ HDD WD หายไป 200 ตัวจาก บริษัท หรือ CPU E6750 มีประกันบางตัว ที่เอามาขาย มือ 1
    หรือ เมนบอร์ด เทพกลาง ๆ ที่เอามาขายราคาถูก หรือ สมมุติ เวปแห่ง 1 ที่ แอบเอาของจาก บ. ขโมยออกมาขาย หรือ ซื้อในราคา พนง. มาขายอะไรแบบนี้อ่ะ ถ้าเกิด บ.ตรวจสอบแล้วพอเราเอาไปเคลม อ้าวเป้นของที่หายไป โดนจับขึ้นมารับซื้อของโจรเลยนะ

นั่นแหละครับปัญหาเลย ตัดสินใจไม่ได้ซักที

guest007
    Guest

แล้วทำไมไม่ไปซื้อที่ร้านอะครับ เห็นมีขายกันตรึม WD ประกัน a&l และ com7

ก็ใช่ไงครับ แต่ แบบ อันไหนworkกว่ากันไม่สน ราคาครับ

OverclockZone Member Nacus's Avatar

Seagate ไม่มีหลุดออกมาหรอกครับ เพราะ ร.ป.ภ. เข้มมากครับ
    ขนาดเหรียญยังร้องปี๊บๆๆๆ เลยครับ ยังกะสนามบินหาระเบิดเลยครับ

ว่าแต่ใครก็ได้ ระเบิดธงให้ผมที ครับ!!!

OverclockZone Member pingpui's Avatar

seagate

OverclockZone Member papababa's Avatar

แรพเตอร์ RAID 0 สี่ตัวครับ แรงแน่ๆ

OverclockZone Member zx430564's Avatar

WD เร็วกว่า เงียบกว่า
    Seagate เสียงดัง อ่านช้า แต่ประกีนดี

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

คำนี้ยังใช้ได้อยู่นะ HDD ยิ่งจุเยอะ Bad ก็ยิ่งเยอะ <--- ตั้งแต่สมัยอดีตกาลแต่ใช้ได้ทุกยุค อิๆๆ

ฟันให้เลย

3.) ประตูทะเล ES 500G X2 RAID 0 NCQ+B16MB

เหตุผล ได้ความจุใกล้เคียงกับข้อ4 แต่สามารถประหยัดพอร์ดได้ถึง2พอร์ด

ซื้ออุปกรณ์คอมเดียวนี้ ผมแนะนำให้ซื้ออะไรก็ได้ที่ประกันดีๆหน่อย ถึงจะจ่ายเพิ่มก็เหอะ(ทำเครื่องใช้เอง)
    อยากได้ของถูกประกันกะลั่วก็มีถมไปครับ(สำหรับคนที่ทำเครื่องขาย)

ของหิ้ว WD เกลื่อนครับเดี๋ยวนี้ สมาชิกทุกท่านระวังด้วยนะครับ

OverclockZone Member komsith's Avatar

Quote Originally Posted by UnNormalZ View Post
    คำนี้ยังใช้ได้อยู่นะ HDD ยิ่งจุเยอะ Bad ก็ยิ่งเยอะ <--- ตั้งแต่สมัยอดีตกาลแต่ใช้ได้ทุกยุค อิๆๆ

ฟันให้เลย

เหตุผล ได้ความจุใกล้เคียงกับข้อ4 แต่สามารถประหยัดพอร์ดได้ถึง2พอร์ด

ซื้ออุปกรณ์คอมเดียวนี้ ผมแนะนำให้ซื้ออะไรก็ได้ที่ประกันดีๆหน่อย ถึงจะจ่ายเพิ่มก็เหอะ(ทำเครื่องใช้เอง)
    อยากได้ของถูกประกันกะลั่วก็มีถมไปครับ(สำหรับคนที่ทำเครื่องขาย)

ของหิ้ว WD เกลื่อนครับเดี๋ยวนี้ สมาชิกทุกท่านระวังด้วยนะครับ

เห็นด้วยครับ ว่าแต่ WD มันแย่ไหมครับ จะซื้อ YS 2 ตัวเหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks