Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับหาโลกแตกเกี่ยวกับHDD รบกวนทุกท่านฟันธง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับหาโลกแตกเกี่ยวกับHDD รบกวนทุกท่านฟันธง

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้เลยครับ ระหว่าง 4ตัวนี้
    1.) WD250YS x4 RAID 0 NCQ+B16MB
    2.) WD500YS x2 RAID 0 NCQ+B16MB
    3.) ประตูทะเล ES 500G X2 RAID 0 NCQ+B16MB
    4.) ประตูทะเล ES 320G x4 RAID 0 NCQ+B16MB

อยากถามว่าตัวไหน น่าเล่น มากกว่าครับ เอามัน ซื้อของใหม่ สนเอาประกัน 5ปี /gg

โดยส่วนตัวค่อนข้างเอนไปทาง ประตูทะเล ซะมากกว่าเพราะ WD หลุดออกมาเยอะเหลือเกิน(ไม่อยากโหลว่างั้น)

เลยจะรบกวนทุกท่านช่วยตัดสินใจหน่อยครับ เอาโหด มัน ฮา แรง สะใจ !!!

กรรม รีบไปหน่อย ปัญหาครับปัญหา= ="

ประตูทะเล -.-"

Comment

รอดู

Comment

4.> 1. > 3. > 2. ตามความแรง

Comment

4.) ประตูทะเล ES 320G x4 RAID 0 NCQ+B16MB

Comment

ผมชอบ WD มากกว่า ประตูทะเลแฮะ ประตูทะเลชอบไปไม่ลา นึกจะไปก็ไปดื้อๆ

Comment

ถ้าจะไม่ซื้อ WD เพราะกลัวโหลคิดผิดแล้วครับ เพราะไม่มีอะไรโหลเท่าประตูทะเลแล้วครับเชื่อผมเถอะ ยอดนิยมที่สุดในไทยแล้วเพราะเคลมง่ายไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

แต่ถ้าผมเลือกผมเลือก WD นะว่าแต่เดี๋ยวนี้มันประกันอะไรหรือครับ WD เนี่ย ช่วงหนึ่งหาซื้อแต่เจอแต่ประกัน A&L เลยไปคบประตูทะเลเหมือนเดิม

Comment

ก็ WD มันหลุดโดน ขโมยเยอะอ่ะ ออกข่าวบ่อย...........

แต่ประตูทะเลไม่เห้นมีข่าว เรย

ม่ายเชื่อดู เว็บนี้ ขาย WD ไม่มีประกันเพียบ.......ราคาน้อยกว่าก็จริงแต่
                  อะไรที่มันหมุนๆ มันก็มีความเสี่ยงครับ^^

Comment

Seagate คะ WD พนง. ขโมยออกมาจาก 0 เยอะคะ มีอย่างอื่นอีก ของที่มีประกันบริษัท เอามาขายมือ 1 ราคาถูกก็น่าสงสัยคะ HDD WD หายไป 200 ตัวจาก บริษัท หรือ CPU E6750 มีประกันบางตัว ที่เอามาขาย มือ 1
                    หรือ เมนบอร์ด เทพกลาง ๆ ที่เอามาขายราคาถูก หรือ สมมุติ เวปแห่ง 1 ที่ แอบเอาของจาก บ. ขโมยออกมาขาย หรือ ซื้อในราคา พนง. มาขายอะไรแบบนี้อ่ะ ถ้าเกิด บ.ตรวจสอบแล้วพอเราเอาไปเคลม อ้าวเป้นของที่หายไป โดนจับขึ้นมารับซื้อของโจรเลยนะ

Comment

นั่นแหละครับปัญหาเลย ตัดสินใจไม่ได้ซักที

Comment

แล้วทำไมไม่ไปซื้อที่ร้านอะครับ เห็นมีขายกันตรึม WD ประกัน a&l และ com7

Comment

ก็ใช่ไงครับ แต่ แบบ อันไหนworkกว่ากันไม่สน ราคาครับ

Comment

Seagate ไม่มีหลุดออกมาหรอกครับ เพราะ ร.ป.ภ. เข้มมากครับ
                            ขนาดเหรียญยังร้องปี๊บๆๆๆ เลยครับ ยังกะสนามบินหาระเบิดเลยครับ

Comment

ว่าแต่ใครก็ได้ ระเบิดธงให้ผมที ครับ!!!

Comment

Working...
                              X