Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับหาโลกแตกเกี่ยวกับHDD รบกวนทุกท่านฟันธง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

seagate

Comment

แรพเตอร์ RAID 0 สี่ตัวครับ แรงแน่ๆ

Comment

WD เร็วกว่า เงียบกว่า
        Seagate เสียงดัง อ่านช้า แต่ประกีนดี

Comment

คำนี้ยังใช้ได้อยู่นะ HDD ยิ่งจุเยอะ Bad ก็ยิ่งเยอะ <--- ตั้งแต่สมัยอดีตกาลแต่ใช้ได้ทุกยุค อิๆๆ

ฟันให้เลย

3.) ประตูทะเล ES 500G X2 RAID 0 NCQ+B16MB

เหตุผล ได้ความจุใกล้เคียงกับข้อ4 แต่สามารถประหยัดพอร์ดได้ถึง2พอร์ด

ซื้ออุปกรณ์คอมเดียวนี้ ผมแนะนำให้ซื้ออะไรก็ได้ที่ประกันดีๆหน่อย ถึงจะจ่ายเพิ่มก็เหอะ(ทำเครื่องใช้เอง)
          อยากได้ของถูกประกันกะลั่วก็มีถมไปครับ(สำหรับคนที่ทำเครื่องขาย)

ของหิ้ว WD เกลื่อนครับเดี๋ยวนี้ สมาชิกทุกท่านระวังด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
            คำนี้ยังใช้ได้อยู่นะ HDD ยิ่งจุเยอะ Bad ก็ยิ่งเยอะ <--- ตั้งแต่สมัยอดีตกาลแต่ใช้ได้ทุกยุค อิๆๆ

ฟันให้เลย

3.) ประตูทะเล ES 500G X2 RAID 0 NCQ+B16MB

เหตุผล ได้ความจุใกล้เคียงกับข้อ4 แต่สามารถประหยัดพอร์ดได้ถึง2พอร์ด

ซื้ออุปกรณ์คอมเดียวนี้ ผมแนะนำให้ซื้ออะไรก็ได้ที่ประกันดีๆหน่อย ถึงจะจ่ายเพิ่มก็เหอะ(ทำเครื่องใช้เอง)
            อยากได้ของถูกประกันกะลั่วก็มีถมไปครับ(สำหรับคนที่ทำเครื่องขาย)

ของหิ้ว WD เกลื่อนครับเดี๋ยวนี้ สมาชิกทุกท่านระวังด้วยนะครับ

เห็นด้วยครับ ว่าแต่ WD มันแย่ไหมครับ จะซื้อ YS 2 ตัวเหมือนกัน

Comment

รู้สึกว่า ถ้า raid 0 นี่ ncq จะไม่ได้ใช้งานนะ ไม่รู้ผมเข้าใจผิดป่าว

Comment

ผมให้ WD นะมันเงียบดีแต่เวลาซื้อก็ดูประกันให้ดีละกัน -.- ประตูนรกมันหนวกหูผมมากเลย(หรือคิดไปเองหว่า)

Comment

WD250YS x4 RAID 0 NCQ+B16MB
                  เป็นผมจะเลือกอันนี้...

Comment

อะนะ ผมเลือกไม่ถูกเลย ดีทุกข้อเลยอะ

Comment

ปันหาคือ ประตูทะเล seek time มากกว่า WD เท่านึงอ่ะครับ
                      WD 4.2 ms ประตูทะเล 8.5ms ผมก็เลยยังลังเลๆๆ

Comment

อ่ะ ถ้ายังลังเลอยู่ผมจะให้อันนี้ไปคิด

ถ้าประกันมันเท่ากันนะครับให้คิดแบบนี้

เอาราคา HDD ที่คุณจะซื้อมารวมกันแล้วหารด้วยความจุ HDD ที่รวมกันแล้ว

อันไหนถูกกว่าเอาอันนั้นเลย

ปล.ข้อมูลทางเทคนิคบางอย่างไม่ค่อยเห็นความแตกต่างในการใช้งานจริง

Comment

Working...
                        X