Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค๊าบ Rotateกาดจอไป90องศาแฮงค์เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค๊าบ Rotateกาดจอไป90องศาแฮงค์เลย

คือผมเพ้อไปกด Rotate กาดจอไป 90องศาอะค๊าบ แล้วจอมันก็เอียงไป 90องศาเลยอะแถมหน้าจอก็แฮงค์ไปเลยอะ แบบว่า90องศาของจอด้านหนึ่งดำ และด้านหนึ่งขอจอก็เป็นสีอะค๊าบ ผมอยากรู้ว่าจะRotate กับมาค่าจอเท่าเดิมทำไงค๊าบ

นึกว่าอุณภูมิ 555 เข้ามาเจอ ไปไม่เป็นเลย 555

Comment

-*- ไปไม่เป็นเหมือนกันค๊าบ สงใสได้ลง windows ใหม่แน่เลย

Comment

ไม่เข้าใจครับ ก็ถ้าปรับตรงไหน ก็ไปปรับตรงนั้นคืนสิครับ (rotate ภาพในจอนะ ถ้า rotate การ์ดจอเดี๋ยวมันหัก)

Comment

คือว่าภาพตอนนี่ที่มันบูตเข้าwindows ภาพมันแฮงค์ไปแล้วค๊าบถ้ามาปรับใน windows ไม่ได้แล้วค๊าบ จะแก้ในวิธีไหนได้อีกค๊าบ รบกวนใครรู้ช่วยตอบหน่อยค๊าบ (Notebook)

Comment

...เข้าsafe modeได้หรือเปล่าครับ?

ถ้าเข้าได้ลองเข้าไปแก้ใน safe mode ดูก่อน

คิดว่าน่าจะได้นะครับ แต่ถ้าไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที

Comment

มือบอนนะสิ...เหมือนผมเลย!!!

ผมเคยทำเล่น แถมเป็นเครื่องที่บริษัท แต่ไม่แฮงค์ แค่ภาพมันเพี้ยนๆ แล้วก็เปลี่ยนกลับ เกือบไป

สรุป ไม่รู้วิธีแก้ครับ

Comment

เข้า safe mode ได้ค๊าบ แต่ไม่รู้ว่าถ้า Rotate มันอีก safe mode มันจะหมุนไปเดียวหรือป่าวอะค๊าบ ก็เลยรอผู้รู้มาตอบดีกว่าค๊าบ ไม่กล้าลองอีกแล้ว ( พอดีไปทำnotebook เพื่อนเจ๋งสิค๊าบ เลยกลัวพึ่งซื้อมาใหม่ด้วย)

Comment

Working...
                X