Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการใช้ HD2900XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการใช้ HD2900XT

ตอนนี้ผมมีกาดจอ HD 2900XT แต่ว่าผมไม่รู้ว่าการประกอบไม่แน่ใจไม่กล้าประกอบ เวลาประกอบเราต้อง ขันน๊อตเพิ่มไหมครับหรือว่าประกอบแล้วได้เลย

มันมีขันน๊อดปล่าวหว่า

Comment

รอท่านที่ใช้ HD2900XT มาตอบ อิอิ

Comment

ก็ถอดกาณืดเก่าออก เสียบเข้าไป แล้วขัดน็อต ตรงที่ยึดเคส 2ตัวแค่นั้นแหละครับ เสียบสายPCI 6Pin2สาย หรือถ้ามีPci8 pinก็เสียบเข้าไปครับ แล้วอีกช่องก็6pin แล้วก็ลงdriver ก่อนจะถอดกาณืดเก่า ลบdriverออกก่อนด้วยนะคราบ

Comment

อะไรกัน มีแล้วไม่กล้าประกอบ เดี๋ยวมันบูดซะก่อนทำไงล่ะครับ

Comment

ตอนแรกก็ งงๆ น๊อตตรงใหนหว่า ถ้าเป็นน๊อตที่ยึดกับเคสก็ขันได้เลยครับ ถ้ามีให้ขันสองตัว ก็ขันสองตัวเลยครับ เพราะการ์ดก็หนักพอสมควร กันพลาดครับ

Comment

ตอนนี้จะรองใส่ดู มันใหญ่มากเสียวมันพังหุหุ

Comment

ของผมบางๆ ยังเสียวเลยท่าน อิอิ

Comment

Originally posted by BackMay View Post
                  ตอนนี้ผมมีกาดจอ HD 2900XT แต่ว่าผมไม่รู้ว่าการประกอบไม่แน่ใจไม่กล้าประกอบ เวลาประกอบเราต้อง ขันน๊อตเพิ่มไหมครับหรือว่าประกอบแล้วได้เลย
                  ได้บอร์ดแล้วเหรอครับ ตกลงเอาอะไรละครับ เอารูปมาโชว์กันมั้งซิครับ

Comment

ยังไม่ได้บอดแต่ว่าได้กาดจอ ซีพียู แรม ฮาดดิด แล้ว

Comment

บอดp5k-eมันหายาก

Comment

แต่ว่ารองเอาบอดเพื่อนมารอง

Comment

กำ กระทู้ขันน๊อต

Comment

Working...
                          X