Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องแรมครับ

คือว่าคิดว่าจะอัพเกรดแรมเร็วๆนี้น่ะครับ อยาจะถามว่าแรมต่างยี่ห้อนี่สามารถใส่ด้วยกัีนได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้มี Kingston 256 Mb ของเพื่อนที่เก็บเอาไว้ว่าจะเอามาใส่เข้าไปด้วยน่ะครับ ส่วนตอนนี้ในเครื่องมี Corsair Value 512/400 อยู่ครับ ว่าจะไปซื้อมาเพิ่ม(ของCorsair นี่แหละ) แต่ไปเจอกระทู้นึงเขาเขียนว่า
    ใส่ได้แต่เสี่ยงมากสำหรับ DDR 400 โอกาสแฮงค์มีแน่ๆ ผมเคยเจอมาแล้วยี่ห้อเดียวกันแต่ต่างชิพ
    ชิพที่ว่าเนี่ยสามารถดูได้จากตรงไหนครับ ถ้าชิพไม่เท่ากันจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

มีอยู่ก็เอามาลองดูซิครับ ถ้ามีปัญหาก็ถอดออกครับ

Comment

ถ้าไม่สนเรื่อง dual channal 95% ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ครับ แล้วเรื่องชิพต่างกันนี่จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
        X