overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ผมทาสิลิโคนบางแล้วไม Fulload 76 ทาหนา 61 เอง ดูที

พระนครศรีอยุธยา

Default ผมทาสิลิโคนบางแล้วไม Fulload 76 ทาหนา 61 เอง ดูที

ท่านทั้งหลายหลังจากท่านบอกว่าให้ผมทาบางๆวันนี้ผมจัดการตามที่ท่านสั่งเรียบแล้วแล้วครับนี่ครับทาบางไฟ Auto นะ ไหงเป็นงี้อะฟลูโหลด 76 งงเยย แต่ผมทามากเหลือแค่ 61 เอง Fulload ถ้า IDLE บางอยู่ที่ 51 หนา 40 เองอ่า ???? ซิ้งค์ใส่แน่นแล้วสิลิโคนเงินหลอดละ 40 ครับ

นี่รูปครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Full load 76 คือยังไม่ได้ OC เหรอครับ?

cap_zone's Avatar

ร้อนเกินครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ร้อนแรงน่า ทนเอา

เอ้ยพี่ 76 นี่ไม่ลากนะไฟ Auto แต่ก่อนเมื่อวานที่ผมทาหนามัน 61 เองนะตรวจดูแล้วสรุปว่าเสียเงินฟรีเลยต้องทาไหม่แงๆหนาๆๆๆเข้าไว้

แต่ปรกติผมจาปรับไฟ 1.25 อะ(Bios ในวินโวส์ 1.27)พอป่าวลากนิสหน่อยประมษร 250 X 9 อะไฟน้อยไปป่าว

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

บางเกินป่าวครับ ไม่ก็กระดองท่าน หน้าสัมพัส ไม่สนิดมาก พอทาน้อยเลย ไม่แตะพอดี

อย่างถ้าหน้าสัมพัสเรียบมากๆ เวลาติดซิงแล้วยกขึ้นมา ซิลิโคนจะ ปริ้นออกไปด้านข้างจนหมดครับ

OverclockZone Member

ลองปรับไฟต่ำๆสิ รับรองร้อนน้อยกว่าเดิมแน่นอนถ้าไม่ได้ OC ไฟที่ตั้งเปน auto มันเกินหนะ

ซิ้งอะไรคะนั่น อ๋อ ซิลิโคนเงินนี่เอง ไฟลอง 1.2 แบบไม่ OC ดูน่ะคะ เพื่อจะหาย ว่าแต่ พัดลมซิ้งกี่ แอมคะ 0.12A หรือ 0.25A หรือ 0.45A คะ

P5ld2-SE มันต่ำสุดได้ 1.25 อ่าดิทำไงได้หละตอนนี้ผมเอาอันเก่าอออกทาไหม่ 1 หลอด IDLE อยู่ที่ 43 ถ้าผมทา 1.5 หลอด IDLE 40 41 นะงั้นผมทาเยอะดีกว่าไหม

นี่ไงตอนนี้บ้านผม 32 องศา
    รูป รูป
    • File Type: jpg t.jpg (27.3 KB, 154 views)

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ทาเป็นหลอดๆเลยเหรอ มันไม่ปริ้นเละเทะ เต็มบอร์ดเหรอ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

หนา/บาง หนูเอาไรเป็นมาตราฐาน ละ บางของหนูอาจจะแทบมองไม่เห็น หนาของหนูอาจจะปกติทั้วๆๆ ไปก็ได้

silicone เงิน มันนำไฟฟ้าไม่ใช่เหรอ

ทาเยอะไปมันจะไหลลงไปที่บอร์ดและอาจจะลัดวงจรได้นะ

จริงๆ ใช้พวกที่ไม่นำไฟฟ้าดีกว่านะ ของอมรก็ ok นะ
    จะดีกว่านั้นก็ข้ามไป mx-1 mx-2 เลย ไม่นำไฟฟ้าด้วย

OverclockZone Member chocco1333's Avatar

ซิลิโคนเงิน หลอดละ ไม่เกินร้อย นำไฟฟ้าคับ และมีส่วนผสมของน้ำเยอะ มากๆเวลาแกะเช็ดจะเลอะ มากคับยิ่งใส่มากยิ่งเช็ดยากมากคับ
    ถ้าจะให้ดีเอา MX1-2 มาทาดีกว่าคับ จะได้ไม่เปลืองหรือถ้าหาไม่ได้จิงๆก็ ซิลิโคนขาวล้วนคับพอจะใช้ได้บ้าง ถ้าไม่ OC แล้วร้อนขนาดนี้รีบเช็คเลยคับ
    เมนบอร์ด P5.... รุ่นล่างๆ เซ็นเซอร์จะมีปัญหาคับ ให้ลองจับซิ้งค์ดูด้วยคับ หรือ เวลาใส่ซิ้งค์ ถ้าคิดว่าแน่นแล้วให้เล็งดู บอร์ดคับ ว่ามันงอมากไปรึเปล่า
    ตรงนี้ก็มีส่วนคับ เพราะจะทำให้ ซีพียูลอย ไม่แนบซิ้งค์คับลองดัดๆเบาๆดู แล้วขันน็อตบอร์ด ตืดเคส แบบตรึงช่วงที่งอ พยายามให้มันตรงขึ้นนะคับ แล้วลองเทสดูใหม่ หรือถ้าเทสบอร์ดนอกเคสได้ ก็ลองดัดดูตอน เซ็ตอัพเลยคับ ดัดเบาๆนะคับพอให้มันตรงปกติ
    ลองทำตามนี้นะคับ ผมแนะนำเพราะเคยแก้ปัญหานี้ อยู่โดยใช้ขั้นตอนอย่าง นี้ ขอให้เครื่องเย็นตามปกตินะคับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

เอาแบบเน้นๆ ใหม่เลยนะ
    แกะออกมา ทาใหม่ ทาเยอะๆนิดหน่อย แล้วใช้บัตรเติมเงิน ปาดออกให้ตรงกลางมันสูงแบบปีระมิด ข้างๆที่เกินออกมาเอาทิ้งไป (อย่าเสียดาย ไม่งั้นปัญหาก็ไม่จบซักที) เวลากดซิงค์ ให้กดตรงกลางลงไปก่อน ขยับซิ้งค์หน่อบนึง แล้วค่อยใส่ตัวล็อก 2 ตัวในแนวทแยงพร้อมกัน แล้วกดที่เหลือตาม

เป็นไปได้ ที่เกิดฟองอากาศที่หน้ากระดองเพราะซิลิโคนไปไม่ทั่ว ลงอแบบนี้ดูอีกทีครับ

OverclockZone Member นาย...อั๊ยซ์...'s Avatar

ต้องมีอะไรผิดพลาดแล้วครับ ..

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ลองถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยจิครับ

ปกติแค่หยดเม็ดถั่วเขียวตรงกลางก็พอเดี๋ยวมันโดนทับก็บางได้ที่เอง ( เม็ดถั่วเขียวยังมากไปด้วยซ้ำครับ )

แต่นี่เล่นเป็นหลอดก็น่ากลัวเกินไปอ่ะครับ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

MX-1 โลด ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks