Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 2600XT DDR 4 เข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 2600XT DDR 4 เข้ามาหน่อยครับ

ของ power color อ่า เปิดเครื่อง ความร้อน 60 องศา มันปกติ มั้ยอะครับ ยังไม่ได้คล็อกเลยน้า
    ทำไมมันร้อน จัง ของ sapphire ร้อนแบบนี้มั้ยอะครับ

ร้อนพอกันกับ ของผมเลย 8600GTS ตอนซิงค์เดิิม Idle 55-60c / Full เกือบ 80c แนะ หุหุหุ
    ตอนนี้เปลี่ยนซิงค์ VF 900LED ใช่ว่าจะเย็นมากมาย Idle 45-50c / Full 70c (ไม่เปิดแอร์)
    *ถ้าเปิดแอร์ -10c

Comment

เปลี่ยนซิงค์ แล้วประกัน หมดมั้ยครับเนี่ย หรือเวลาเคลมต้อง เปลี่ยนซิงเดิมใส่ นี่ยังไม่น่าร้อน ก็หวั่นๆละ

Comment

แนะนะ ซิงค์ ที่ใช้ กับ hd 2600 xt gddr4 หน่อยครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนซิงค์ VGA โดยไม่ไปยุ่งกับ วอยประกัน ก็ไม่หมดประกันครับ (กับยี่ห้อ Spark นี้หนักใจหน่อย)
          ก็คงตัวนี้ละครับ Zalman VF 900 LED สวยๆ เย็นๆ หิหิหิ

Comment

ของผม แซฟฟาย เปิดปกติ 55-58 ครับ ในเคส LianLi PC-7G ตอนนี้ใส่ S2 + พัดลม Modual อยู่ระหว่าง 41-43 ฟูล ไม่เิกิน 51 ครับ

Comment

ของผม Sapphire ก็พอๆกับ จขกท อ่ะ แต่ติดพัดลมเข้าไปอิกตัว เลยเย็นพอสมควร

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ถ้าเปลี่ยนซิงค์ VGA โดยไม่ไปยุ่งกับ วอยประกัน ก็ไม่หมดประกันครับ (กับยี่ห้อ Spark นี้หนักใจหน่อย)
                ก็คงตัวนี้ละครับ Zalman VF 900 LED สวยๆ เย็นๆ หิหิหิ

อยากได้ซิงค์ตัวนี้มาติด 2600Pro จริงๆแต่ไม่รู้ว่ามันจะใส่ได้หรือเปล่าท่านใดทราบหรือเคยเปลี่ยนแล้วรบกวนมายืนยันทีครับจะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนบ้างเพราะพัดลมเดิมมันเอื่อยๆไงไม่รู้ตอนเปิดมาอุณหภูมิมันอยู่ที่40-42พอโหลดหนักๆพุ่งไปที 68

Comment

Working...
                X