Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอตอนนี้คุ้มมั้ยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอตอนนี้คุ้มมั้ยคะ

หนู๋ไม่รู้เรื่องคอม ซื้อ x1950 pro ตอนนี้หรือว่า
    รอซื้อ HD2950 pro ดีกว่าคะ สองตัวนี้
    HD2950 คงจะแรงกว่าใช่มั้ยคะ

พี่ทำไม socket LGA 775 ใส่พัดลมยากจังคะ
    หนู๋จะให้พี่ชายใส่ CPU ให้แต่เค้าไม่อยู่ หนู๋ใส่เอง
    มันไม่ยอมดังคลิก ถ้าดังคลิกก็ไม่ดังทั้งสี่ขา
    สามขามากสุด นิ้วมือหนู๋ก็โดน fin บาดเลือดไหล
    เวลากดฮีตซิงค์แนบกะ CPU จะรู้ได้ไงว่ามันแนบแล้วคะ
    ล่าสุดหนู๋ใช้ความรุนแรงกดบอร์ดหักไปแล้วคะ
    หักมุมซ้ายบน มีเศษบอร์ดติดกะน๊อตคาอยู่
    พอเปิด socket ขึ้นมาก็พบว่าขางอไป 6 ขา
    คิดว่ามันคงแนบสนิทเกินไป
    CPU หนู๋จะพังไปด้วยมั้ยคะ หนู๋กอดหมอนนอนร้องไห้
    ที่เสีย motherboard ไป พอฟื้นขึ้นมา
    ก็มาโพสต์ถามพี่ๆว่า ถ้าเปลี่ยนมาใช้ amd socket am2
    แทน จะติดตั้ง heatsink ของ cpu ง่ายกว่ารึเปล่าคะ
    ตอนนี้ดูบอร์ดใหม่ไว้สองตัว ชิป amd 690G กับ amd
    580x ตัวไหนดีกว่ากัน ชิปทั้งสองตัวซื้อบอร์ดรุ่นอะไร
    ยี่ห้ออะไรดีคะ ขอที่มีในพันธุ์ทิพย์นะคะ ขอบคุณคะ

ขอโทษที่ถามซะยืดยาว นานๆมาโพสต์ที
    มีเรื่องอยากถามหลายเรื่อง รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

gpu รุ่นขัดตาทัพ มีความหมายว่ายังไงคะ
    หนู๋เคยแต่ขัดใจแม่ ขัดตาทัพนี่ไม่เข้าใจจิงๆ

อ่านมา น่าสงสารจัง
    ของ 775 จะใส่ ซิ้งยากหน่อยน่ะครับ ถ้าใช่ AM2 จะใส่ง่ายกว่า
    รอคนอื่นต่อดีกว่าครับ เรื่อง 775 ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร เพราะใช้ AM2 อยู่อ่ะ

Comment

คุ้มไม่คุ้มไม่รู้ รู้แต่ว่าวันนี้ผมพึ่งไปถอย 8600gt มา

Comment

ผมว่าถ้าเล่นแค่เกมออนไลน์ก็ไม่ต้องถึงขั้น HD2950 หรอกครับ ตอนนี้ X1950Pro ยังแรงอยู่สำหรบเกมปัจจุบันนะ

Comment

เอาน้า ท่าน ต้องดูเงินในกระเป๋าเรา ถ้าซื้อตอนมัน ราคาพึ่งออกก็ทำใจหน่อย มันจะสูงสักพักราคาจะถูก เหมือน 2600xt ddr 4 ผมซื่อมา 5700 ผ่านไป 2อาทิตย์ เหลือ 4800 กำ เลย ลดไปเกือบ พัน ลองดูตัวทีราคา นิ่งแล้วนะครับ

Comment

ขุดๆๆ ...
            เป็นผมเลือก x1950pro ถูกๆ,ดีๆ
            ปัญหาซิปเซตไหนใหม่กว่าและดีกว่า ผมก็ไม่รู้ครับเพราะเคยใช้แต่ อินเทล
            ขุดๆๆ ...รอผู้รู้แจ้งใน amd

Comment

ดันคับ

Comment

Working...
              X