Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply enermax 460w+8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply enermax 460w+8800GTS

ผมก็ใช้ power supply enermax460w ตัวนี้อยู่นะครับ กับ การ์ดจอ XFX8800gts แล้วก็ clock cpu มาอีกหน่อยนึงไม่เยอะมาก จาก 1.86@2.52 มันก็พอนะครับ บูทก็ติดทุกครั้งไม่มีดับ เห็นมีบางท่านบอกว่าใช้กับ8800ไม่พอ หรือมันต้องระยะยาวครับ

พอครับ 370 ก็ไหว จริงๆ แล้วกินไฟไม่ถึง 400 เลยอะ ... ท่านใช้ E6300 @2.5GHz มันกินไฟไม่มากนัก ... แต่ถ้า E6750 @3.6GHz ขึ้นไปชักปริ่มๆ ครับ .... แต่ถ้า Q6600 @3.6 GHz ก็บรรลัยเลยครับ Enermax Liberty 620 w. ยังปริ่มๆ ... ระยะยาวจริงๆ แล้วเผื่อ Watt ไว้มากกว่าที่ต้องการจะดีที่สุด เช่นมากกว่าซัก 20% เพราะเมื่อใช้นานไป Capacitor มันจะเสื่อมเพราะความร้อนตามกาลเวลา ไฟมันจะตกเรื่อยๆ ปีละ 10% - 15% ซื้อ PSU พอครบปีก็ขายเลย อิอิอิ เพราะไม่งั้นท่านก็ต้องลด spec อุปกรณ์ในเคสลง ซึ่งในความเป็นจริงท่านคง upgrade สูงขึ้นเรื่อยๆ จริงมั้ย

sigpic

Comment

อ๋อ ครับๆ แล้วถ้าสมมติว่า พอใช้ไปสักปี2ปี เอาไปเครมได้มั้ยอะครับ บอกมันว่าไอตรงนั้นมันเสื่อมใช้ไม่ได้แล้วบูสแล้วดับอะครับ

Comment

Working...
      X