Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมแล้วดับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมแล้วดับทำไงดี

ใส่แรม kingston512/400 hynix ตัวที่2 ไปแล้วเปิดเล่นซักพักมันดับ
    ตัวแรกก็เปน kingston512/400 hynix เหมือนกัน งงเลย
    แต่พอลองใส่ตัวเดียว ไม่มีปัญหาทั้งคู่เลย
    ทำไงดี น่าจะเปนที่อะไรได้มั่งคับ
    AMD 2600+ Asus A7v600-x
    Power ของเคสธรรมดาๆ 350W

พอเข้าเกมแล้วerror อะ มันขึ้น
    the instruction at "0x241f5a38" referenced memory at "0x00cffacc". the
    memory could not be "read".

เป็นที่power หรือป่าวเนี่ย

Comment

เปลี่ยนช่องเสียบแรมครับ

Comment

เปลี่ยนลองดูหมดแล้วคับ

Comment

อาการนี้ แรมไม่เข้ากัน ทำงานด้วยกันไม่ได้ครับ

Comment

ของผมมันไม่ใช่ dual channel นะ
            มีแรมไม่เข้ากันด้วยหรอ

Comment

ทำคววามสะอาด แรมหน่อยก็ได้นะ ก็เอายางลบถูๆๆ ตรงขาทองแดงให้สะอาดใสปิ๊งแล้วก็ยัดเข้าไปให้แน่นๆ ก็เปิดดู เข้าไปใน ใบออด ก็ load defult ก็ save ออกมาเข้าไปเล่น สบายใจ

Comment

อาจเป็นเพราะแรม เสีย คับ มัน อ่านไม่ได้

1 ส่งร้านเดิมอ่ะ ให้เค้าดู เพราะอาจได้แรมไม่มีคุณภาพ
                2 ถ้าเค้าเป็นให้ใหม่ได้ตัวดีๆ ก็โชคดีคับ

Comment

Working...
                X