Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบราคาสาย DVI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบราคาสาย DVI

ไม่ทราบว่ามันแพงหรือเปล่าครับ พอดีจะซื้อจอของ View Sonic แต่มันไม่ได้แถมมา เลยอยากทราบราคาว่ามันเส้นหล่ะกี่บาท แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ

ผมเพิ่งได้ไปไม่นานฝากพี่ไปซื้ออะครับ

เส้นละ 220 บาท ก็โอเคละ

Comment

พอดีผ่านมาครับเลยถามต่อนิดนึง (ก็กะลังจะซื้อจออ่านะ)

ผมเห็นสาย DVI เส้นละ 2000กว่า มันต่างจากเล้นละ 200 ยังไง ผู้รู้ช่วยเพิ่มเติมด้วยครับ(ความยาวเท่ากันนะ)

Comment

- -*

เหมือนกันๆนั้นละผมว่า ไม่ได้แตกต่าง

แต่ถ้าสาย RCA สิแต่ต่างสุดๆ

สัญญาณรบกวน อื่นๆ ...

Comment

LCD 19" ViewSonic (VA-1912WD) 5,890 ไม่มีสาย DVI กับ
          LCD 19" Samsung (940BW) Wide, DVI, S/B 6,530 แถมสาย DVI ให้ด้วย
          ถ้าจะเอามาทำร้านเกมส์เอาตัวไหนดีครับ
          Last edited by crocodile; 17 Sep 2007, 10:09:12. Reason: เขียนราคาผิด

Comment

ประมาณ 270 ครับ

Comment

LCD 19" ViewSonic (VA-1912WD) 5,890

ก็พอแล้วครับส่วนสาย D-Sub ก็ได้ไม่แตกต่างเท่าไหร่

แต่เจอเรื่องแปลก

เมื่อวานผมเปลี่ยนจากสาย D-Sub เป็น DVI-D ปรากฏว่า

Dead Pixels หาย จากเดิมมี 1 จุด หายไปเฉยเลย

ส่วนจอที่ใช้ก็ตาม ลายเซ็น แปลกแต่จริง มันหายไปเลย ผมละงง

Comment

อาจเป็นไปได้ว่า Dead Pix เป็นเพราะสายสัญญาณก็ได้ครับ

เป็นกรณีศึกษา ขอบคุณครับ

Comment

แต่.. ผมใช้ จอ LG 22 น้ิว.... VGA กับ DVI นี้ ความแตกต่างเยอะเลยนะ .. DVI คมกว่าเห็นๆ

โดยส่วนตัวผมเชื่อถือยี้ห้อ Samsung มากกว่า ViewSonic นะ

Comment

ผมซื้อมา 250

Comment

Dead Pixels หายไป ลองเอานิ้วไปกดๆ(เบาๆ) ดูครับ อาจจะกลับมา

เคยเจอของคนรู้จักเค้าก็เป็น Dead Pixels แบบประมาณว่ามันกระพริบหน่ะครับ เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวไม่เป็น

Comment

ผมซื้อมา 250 ที่พันทิพครับ

Comment

DVI เส้นละ 2000 กว่าถ้าใช้กับlcd จอใหญ่มีผลครับ แต่กับ 19" ผมว่าไม่น่าแตกต่างครับ

Comment

Originally posted by Taknaluck View Post
                            Dead Pixels หายไป ลองเอานิ้วไปกดๆ(เบาๆ) ดูครับ อาจจะกลับมา

เคยเจอของคนรู้จักเค้าก็เป็น Dead Pixels แบบประมาณว่ามันกระพริบหน่ะครับ เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวไม่เป็น
                            มันหายไปแว้ว จะกดมันอีกทำไมค๊าบบบ T_T

กลัว

Comment

Working...
                            X