Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปลี่ยนไอคอน mp3 ให้ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปลี่ยนไอคอน mp3 ให้ผมหน่อยครับ

คือ ผมลงโปรแกรม real player พอลงเสร็จ ไอคอน ไฟล์ที่มีนามสกุล mp3 , 3gp , wmv , mpg ฯลฯ มันกลายเป็นไอคอนรูป R ที่เป็นโลโก้ของโปรแกรม real player อ่ะคับ ผมอยากเปลี่ยนให้กลับไปเป็นเหมือนเดิมอ่ะคับ ช่วยด้วยคับ
    ขอบคุณคับ

เปิด My computer แล้วเข้าไปหาชื่อไฟล์ตัวที่มีปัญหา (คิดว่ามีมัญหาทุกตัว) แล้วใช้เม้าท์คลิ๊กขวาที่ไฟล์ เลือก open with แล้วก็เลือกโปรแกรม winamp เพื่อจะเปิดมัน ในตอนนี้ จะมีตัวเลือกว่า ต้องการให้ใช้โปรแกรมนี้เปิดทุกตัวเลยใช่ไหม (หมายถึงใช้ winamp เปิดทุกตัว ทุกครั้งใช่หรือไม่) ก็ติ๊กเครื่องหมายถูกซะด้วย แล้วก็ ตอบ OK แค่นี้ก็หายแล้ว ลองทำดู ได้ผลแล้วบอกด้วย

Comment

คลิกชวาที่ไฟล์ก็ได้ครับ แล้วก็เลือกเนโปรแกรมที่ต้องการ

Comment

วิธีแก้ถาวรครับ เข้า tools ไปที่ folder option จากนั้นก็กดตามรูปเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆ นะคับ ที่ให้คลิกขวาที่ไฟล์แล้ว open with อันนี้ผมทราบแต่แรกแล้วคับ แต่พอทำแล้ว ไอคอนมันไม่ยอมเปลี่ยนคับ แต่ทำตามวิธีสุดท้ายที่บอกก็เปลี่ยนได้แล้วคับ ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
          X