Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนใช้ G.Skill หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนใช้ G.Skill หน่อยครับ

G.Skill 2PK/800 ลากได้ไกลสุดเท่าไหร่ครับ

ไม่มีผู้รู้เรยยย

Comment

ดันให้
      ไม่ได้ใช้ อะ

Comment

Promos คงได้สัก 400 - 450

Comment

500mhz ครับผม

ไฟ 2.2v

ผมทำได้เท่านี้อ่ะ

Comment

ของผม 1PK ได้ 441 MHz ไฟ 1.95 ครับ
            Attached Files
            Last edited by boonx22; 18 Sep 2007, 21:56:22.

Comment

500 CL5 พอได้อยู่ แต่เห็นว่าต้องเลี้ยงไฟเยอะหน่อย

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                500 CL5 พอได้อยู่ แต่เห็นว่าต้องเลี้ยงไฟเยอะหน่อย
                อ้อ 500 ที่ CL5 ไอ้เรา 400 ที่ CL 4

Comment

ขึ้นอยู่กับบอร์ด ด้วยนะคับ อย่างผมใช้ M2N-E คู่กับ PC2-6400HK

จริงๆไกลคับ แต่ M/B มันเพิ่มไฟได้น้อย เลยต้องเกิดการmod นิดๆโดยการ ต่อตัว resist ลงไปเพื่อจูนไฟเองเลย(ไม่ผ่าน BIOS)

ส่วนไกลแค่ไหน ต้องลองคับ ถ้าไม่กลัวพังเอาเลย

Comment

อย่าประมา Promos นะครับ เล่นที่ 1000 CL4 ก็ทำได้มาแล้วครับ

ลองไปดูที่นี่ครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                      อย่าประมา Promos นะครับ เล่นที่ 1000 CL4 ก็ทำได้มาแล้วครับ

ลองไปดูที่นี่ครับ
                      แง่วเขาทำ 1 : 1 อ่ะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                        แง่วเขาทำ 1 : 1 อ่ะ
                        1 : 1 ก็แรงแล้วครับ แล้วเจ๊จะเล่นเท่าไหร่เหรอ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                          1 : 1 ก็แรงแล้วครับ แล้วเจ๊จะเล่นเท่าไหร่เหรอ
                          ก้จะเอา 1: 1 ให้ได้ 500 ไง อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                            ก้จะเอา 1: 1 ให้ได้ 500 ไง อิอิ
                            งั้นเจ๊ก็ต้องไปหา cpu เทพๆมาลากแล้วละ ที่มันไม่ไปเพราะ cpu นั่นแหละ

ปล. แต่งงานเมื่อไหร่บอกวันด้วยนะ จะได้ไม่ไป

Comment

อยากได้ HZ ซิงก์ดำของคนแถวนี้ ^^!

Comment

Working...
                              X