Announcement

Collapse
No announcement yet.

FireWire กับ IEEE1394 คืออะไรหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FireWire กับ IEEE1394 คืออะไรหรอคับ

ตามนั้นเลยอะคับ
    มันคืออะไร ใช้งานอะไร เพื่ออะไร

มีหน้าที่คล้าย USB มั้งคับ ส่วนใหญ่พวกกล้องจะมี port แบบนี้ให้มา ซึ่งมีความเร็วมากกว่า USB 2.0 [บรรยายถูกมั้ยหว่า *-*]

Comment

เป็นช่องต่อเพิ่มแนวเดียวกับ USB ครับ ออกมาก่อน USB 2.0 ครับ

อุปกรณ์ที่ใช้งานหลักๆก็คือกล้อง DV เมื่อก่อน iPod รุ่นเก่าๆก็ใช้ครับ แต่เดี๋ยวนี้ใช้ USB 2.0 กันมากกว่าแล้ว รวมถึง Drive DVD Writer แบบ Externalด้วย

Comment

อ้วนกว่า usb หน่อย มีความเร็วในการส่งผ่านข้อมูลสูง

Comment

Working...
        X