Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไขข้อสงสัยของผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยไขข้อสงสัยของผมหน่อยครับ

คือสเปกเครื่องผมตอนนี้ p4 2.8G เมนบอร์ดก็ asus ps48x-x แรม 256/333 ตอนนี้ช้ามากๆๆแล้วอยากจะซื้อแรมแต่เมนบอร์ดเมหือนรองรับได้เต็มที่แค่ 333

อยากทราบว่าถ้าผมซื้อแรมตอนนี้มาใช้กับเมนบอร์ดตัวนี้ของผมรวมทั้งใช้กับแรมที่ผมมีในตอนนี้มันจะใช้งานได้รึป่าวครับ คือพอทราบอ่ครับว่าตัวใหม่คงวิ่งที่ 333 แต่อยากทราบว่าต้องทิ้งเก่าเลยป่าวอ่ะครับ อยากซื้อแต่ก็เสียดายตัวเก่าอ่ะครับ ช่วยไขข้อสงสัยทีครับ เพราะรู้สกึตอนนี้ไม่มีขายแล้วมั้งครับ บัส 333 มือ 1 อ่ะครับ ช่วยไขข้อสงสัยหน่อยนะครับ

เพิ่มแรมที่มีขนาด bus 400 ก้ได้คับ

Comment

หมายถึงซื้อแรมที่ bus 400 นะเหอรครับ ถ้าใช่มันยังมีขายอยู่เหรอครับ สงสัยหายากแน่ๆๆๆ แล้วถ้าซื้อบัสที่มากกว่ามันจะไม่กระทบมากกว่าซื้อบัส 400 หรอืป่าวครับคือพูดง่ายๆที่ผมสงสัยคือ ถ้าบัสยิ่งสูงกว่าที่รองรับได้ยิ่งไม่ดีใชป่ะครับ

Comment

ใช่ครับ หาบัส400มาใส่เพิ่มเข้าไปเลยก็ได้ครับ

บัส400หาซื้อได้ทั่วไปครับ 1G kingmax อยู่ที่ประมาณ 1700 จำผิดขออภัยด้วยครับ

Comment

Working...
        X