overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ฟันธงเรื่องความร้อนกับบอดี้ที่เปื้อนง่ายของACERรุ่นใหม่ครับ

OverclockZone Member

Default ฟันธงเรื่องความร้อนกับบอดี้ที่เปื้อนง่ายของACERรุ่นใหม่ครับ

1. คือแบบว่าอ่านกระทู้มาหลายกระทู้ เค้าบอกกันว่า ACER รุ่นนี้เปื้อนง่ายครับไม่ทราบว่าจริงแท้แค่ไหน
    2. ขอฟันธงจากผู้ใช้นะครับว่าเรื่องความร้อนของรุ่นนี้เป็นยังไงบ้าง ร้อนเหมือนรุ่นเก่ารึป่าว
    3. ไปดูที่ศูนย์ขายที่พันทิพย์มา แต่ละเครื่องมีแต่รอย สกปรก ติดเครื่องเยอะ ลายไม่หมดครับ ที่ร้านเค้าบอกเช็ดได้ แต่ผมพิจารณา จากวัสดุ ดูเหมือนว่า ถ้าใช้งานแบบ เดินทางหรือว่าเอาไปทำรายงานกับเพื่อนๆ ก้อคงจะสกปรกง่ายจิงๆ ครับ ผมว่าไม่ถึงครึ่งปี สีมันน่าจะเปลี่ยนไปนะครับ (บริเวณคีย์บอร์ดกับที่วางมือครับ)

ขอให้ท่านผู้อ่านแสดงความคิดเห็นด้วยนะคับขอบคุณมากครับ ใช้ซื้อแล้วบอกต่อด้วยนะครับ ขอโทษล่วงหน้าสำหรับการติ ACER ครับ

OverclockZone Member specialty's Avatar

เปื้อนง่ายฟันธง อิอิเพราะ มานขาวดีเหลือเกินงัป ถ้าคุณจับปากกาหรือดินสอแล้วมาโดน รับลองงัป เปื้อนทันทีเลย

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ผ้าขาวครับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ผมก็ว่ามันเปื้ื่อนง่ายนะครับ
    แต่ถ้ามันแข็งแรงกว่าเคสรุ่นเก่าก็พอให้อภัยกันได้ครับ
    เอาความแข็งแรงมาก่อน
    Last edited by powerdome; 19 Sep 2007 at 11:45:39.

OverclockZone Member specialty's Avatar

แข็งแรงกว่า รุ่นเก่าอ่ะครับ ดูมาน หนาๆกว่า

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

เพื่อนผมใช้ Acer ถ้าจำไม่ผิดเป็นรุ่น 4710G ซึ่งเป็นบอดี้ตัวใหม่ CPU Intel Core Duo อุณหภูมิเกือบ 50 องศา ทั้งๆที่ไม่ได้ทำงานอะไร แค่เปิดเล่นเน็ตเฉยๆ ผมก็ไม่แน่ใจว่า อย่างนี้เรียกว่าร้อนรึป่าว ??

ถามหน่อยคับ เสียงของ CD ,พัดลมระบายความร้อน,เสียงฮาร์ดดิส ดังมากมั้ยครับ

ผมใช้ 5920G-302G16 อยู่นะครับ ปัญหาเรื่องเปื้อนง่ายไหมก็เปื้อนง่ายนะครับแต่ก็หมั่นทำความสะอาดหน่อยถ้ามันเลอะ ส่วนเสียงของ CD , พัดลมระบายความร้อน , HDD เท่าที่ผมลองมานะครับ เงียบไม่มีเสียง ถึงมีก็เบาครับ แล้วก็วัสดุ แข็งแรงกว่ารุ่นก่อนๆมากครับ นับได้ว่า acer ได้ทำการบ้านมาดีเหมือนกัน

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

Quote Originally Posted by LP_inBKK View Post
    เพื่อนผมใช้ Acer ถ้าจำไม่ผิดเป็นรุ่น 4710G ซึ่งเป็นบอดี้ตัวใหม่ CPU Intel Core Duo อุณหภูมิเกือบ 50 องศา ทั้งๆที่ไม่ได้ทำงานอะไร แค่เปิดเล่นเน็ตเฉยๆ ผมก็ไม่แน่ใจว่า อย่างนี้เรียกว่าร้อนรึป่าว ??
    ไม่แปลกหรอกคับ Core Duo เปิดเครื่องเฉยๆไม่ืำทำอะไรก้ออยู่ที่ 46-47 องศาครับ ธรรมดาครับ

JJaJJc
    Guest

Smile

มันก็เปื้อนง่าย แต่พอลองเอาผ้ามาถูก็ออก หรือไม่ซื้อตัว cover คีย์บอร์ดมาก็ได้ ไม่น่าจะมีปัญหา...ความร้อนก็ไม่มาก ดีกว่ารุ่นเก่า...

OverclockZone Member khobut's Avatar

Quote Originally Posted by JJaJJc View Post
    มันก็เปื้อนง่าย แต่พอลองเอาผ้ามาถูก็ออก หรือไม่ซื้อตัว cover คีย์บอร์ดมาก็ได้ ไม่น่าจะมีปัญหา...ความร้อนก็ไม่มาก ดีกว่ารุ่นเก่า...

ตัว cover คีย์บอร์ด นี่หน้าตาเป้นยังไงครับ ไม่เคยเห็นเลย แล้วซื้อได้ที่ไหนครับ

OverclockZone Member mzbuddy's Avatar
    HR งามวงศ์วาน/บางซื่อ

ผมว่าเปื้อนมานก้อง่าย แต่ความร้อนน้อยกว่าบอดี้ก่อนมากครับ

มายืนยันอีกเสียงนะครับ
    ว่าร้อนมากๆๆ ร้อนกว่า HPอีกนะครับ
    ต้องใช้ที่รองที่มีพัดลมมาติดนะถึงจะไม่ร้อนมาก

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ผมใช้อยู่นะรุ่นใหม่ ผมว่าไม่ร้อนเท่าไรนะ สวยกว่ารุ่นเก่าอีกผมว่าอ่ะเสียงก็ดี
    อยากให้วิสต้าลื่นคงต้องแรม1.5ขึ้นไป
    ชิบกราฟฟิไม่ตรงกับใน้เวบอ่ะครับให้ระวังของจริงเป็น 8400M G

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

ผมว่ารุ่น gemstone ทาง acer ทำการบ้านได้ค่อนข้างดีทีเดียวคับ
    (เทียบกับรุ่นก่อนหน้านี้นะคับ) แต่ drive DVD อ่ะคับ ยังรู้สึกว่าห่วย
    เหมือนเดิมเลย ผมใช้ รุ่น 4920G 320G16 ในห้องไม่มีแอร์
    เปิดใช้เฉยๆโดยไม่เล่นเกม ในช่วงบ่ายร้อนถึง58องศาเลยทีเดียว
    ถ้าเล่น command3 แบบเปิดสุดเท่าที่ไม่กระตุกก้อประมาณ69คับ
    ถึงแม้จะมี coolpad รองแล้วนะคับ
    เรื่องเปื้อนง่ายนั้นไม่ง่ายคับ แต่แม่มง่ายโคตรๆเลยคับ
    แต่ถ้าใช้ผ้าดีๆเช็ดบ่อยๆหน่อย ก้อเงาสวยดีคับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ไดร์ดีวีดียี่ห้อ mitsushita แหะๆ

Bookmarks

Bookmarks