Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคอมผมขึ้นว่า vertual memory minimum too low

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคอมผมขึ้นว่า vertual memory minimum too low

ทำไมคอมผมขึ้นว่า vertual memory minimum too low
    แก้ไขยังไงครับ
    P4 2.8
    ram 512
    vga 7300gt
    โดยเล่นเกมไปสักพัก จะ ขึ้นมาอะครับ

แรมไม่พอคับ ทำให้ต้องไปดึงหน่วยความจำเสมือนที่อยู่ใน HD มาใช้ ประมาณนี้คับ

Comment

ตามด้านบนแหละครับ

เกมสมัยนี้ รับประทาน แรมเยอะ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
        แก้ไขยังไงครับ
        P4 2.8
        ram 512
        vga 7300gt
        โดยเล่นเกมไปสักพัก จะ ขึ้นมาอะครับ
        มันบอกว่าเครื่องใช้แรมจะหมดแล้ว นะ
        แก้คือเพิ่มแรมเข้าไปอีก หรือ เพิ่ม vertual Memory ก็น่าจะได้ครับ (เอา HDD เป็นแรม)

Comment

จัดว่าคุณต้องเล่นเกมหรือโปรแกรมที่มีการใช้พื้นที่ในแรมเป็นจำนวณมาก เกินกว่า512MBที่เครื่องคุณมีอยู่ระบบจึงเตือน vertual memory minimum too low และก็จะทำให้เครื่องช้าลง จาการวิเคราะห์สาเหตุนี้แนะนำ
          1.หาแรมมาเพิ่ม
          2.เข้าไปเพิ่ม vertual memory ใหม่ให้มากว่าเดิม
          *แต่ถ้าดูจากการ์ดจอ น่าจะมีเทคโนโลยีTurbo cach ซึ่งมันจะดึงแรมเราไปใช้ในการประมวณผลที่การ์ดจอ ประมาณ 128MB or 256MB แล้วแต่รุ่นทางที่ดีใส่แรมให้เยอะไว้ แล้วใจเจ้าจะสงบลง โยม

Comment

เพิ่มแรมครับ

Comment

Drive C เหลือน้อยเป่า ซึ่งก็คือ VM ไม่พอแน่ๆ เพราะ 512 ต้องการ VM อย่างน้อย 736-1152 MB

Comment

ผมใช้ ram 2G

virtual 2G บางทีมันยังเตือนเลย

Comment

Working...
                X