Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปกนี้ให้หน่อยคับ ว่าพอเล่นเกมได้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปกนี้ให้หน่อยคับ ว่าพอเล่นเกมได้หรือเปล่า

CPU 4000+ ATHLON X2
    M/B AROCK ALIVENF6G-VSTA
    Kingston 512

อย่าอื่นมีหมดแล้วคับ แต่ มี power Supply เก่าติดเคส 250 w ไม่รู้ไฟจะพอหรือเปล่าคับ

กับสเปกนี้

ที่มีอยู่แล้วก็จะมี dvd writer lite on + Hdd Seagate 80 คับผม แนะนำด้วยนะคับ

PSU พอใหวเพราะไม่มีการ์ดจอ
    แต่เกมส์หนักๆ คงจะไม่ใหว ปรับต่ำๆ พอได้มั้งครับ (ออนบอร์ด นะ)

Comment

เเรมสัก1G
      vga 7600gs

Comment

psu ใช้ไปก่อนครับ ไม่พอเดียวค่อยซื้อ

Comment

PSU ดูระบบโดยรวมแล้วไม่ค่อยเหมาะครับ แต่ถ้ายังใช้ได้อยู่ก็ใช้ต่อไปครับ

ส่วนที่ถามว่า เล่นเกมได้มั้ย มันก็แค่ พอได้บางเกม ครับ เพราะ On board ก็เล่นเกมทั่วๆไปได้แล้วครับ

แต่ถ้าแบบหนักๆหน่อยก็คงไม่ไหว เพราะแรม 512 โดน VGA on board กินไปอีก คงเหลือแค่ 4xx ให้ใช้อ่านะ
          Last edited by UnNormalZ; 18 Sep 2007, 17:22:08.

Comment

เพิ่มอีกหน่อย...

เพิ่มแรม อีกตัว เป็น 1 กิกไบต์ ไฟก็น่าจะน้อย สัก 450w. ก็เพิ่มงบไม่เกิน 400- ส่วนเกมส์ เล่นได้

บางเกมส์ อย่าง เกมส์ F.E.A.R กำหนดเลยว่า การ์ด จอ ต้อง gf 7300 ลอง gf6200 ไม่ไปเลย

...on board gf6100 ASRock ALiveNF6G-VSTA เข็นไม่ขึ้นเลยแหล่ว...อิอิอิ...!!!

Comment

โอ้วแต่ งบผมตั้งไว้ ไม่เกิน 6000 คงไม่รอดแล้วมั้งนะ อิๆ แล้วบอร์ด ตัวอื่น ที่ราคาถูกและน่าสนใจ

อยากให้แนะนำหน่อยครับ ราคาอยุ่ในช่วงนี้นะคับ ผม ขอบคุณคับ

Comment

Working...
              X