Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป๊คขนาดนี้สามารถโอเวอร์คล๊อกไปได้ขนาดไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป๊คขนาดนี้สามารถโอเวอร์คล๊อกไปได้ขนาดไหนคับ

สเป๊คขนาดนี้สามารถโอเวอร์คล๊อกไปได้ขนาดไหนคับ แล้วควรปรับอะไรมั่งคับ ไม่เคยทำมาก่อนเลยจะลองหัดดูอะคับ ขอบคุงมากกคับผม
    cpu: P4 540 3.2G
    RAM: DDR ll Corsair XMS2 512*2 667Mhz
    Mainboard: MSI 925X Neo
    Vga:PowerColor X700Pro
    ผมกะว่าจะซื้อเเรมมาใส่อีก1Gอะคับ
    จะเป็นพระคุณมากเลยคับถ้าบอกอย่างละเอียด
    ขอบคุงอีกครั้งคับผม

คิดว่า 4 GHZ คงไม่ยากเท่าไหร่นะครับ ลองดู

Comment

อ้าวท่านอิมมาแน่ะนำแบบนี้ น้องเขาไม่แต๊ปเหรอ อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        อ้าวท่านอิมมาแน่ะนำแบบนี้ น้องเขาไม่แต๊ปเหรอ อิอิ

Comment

แล้วผมควรไปปรับอะไร และประมาณเท่ารัยดีคับ
          ไปปรับclockหรือFSB หรือทั้งสองอย่างดีคับและต้องปรับอะไรอีกรบกวนชี้แนะที่คับผม
          ขอบคุงมากกกกกกคับ(มือใหม่เจงๆคับไม่ค่อยรู้เรื่อง)

Comment

Originally posted by ak_e_ak View Post
            แล้วผมควรไปปรับอะไร และประมาณเท่ารัยดีคับ
            ไปปรับclockหรือFSB หรือทั้งสองอย่างดีคับและต้องปรับอะไรอีกรบกวนชี้แนะที่คับผม
            ขอบคุงมากกกกกกคับ(มือใหม่เจงๆคับไม่ค่อยรู้เรื่อง)
            ค่อยๆ ปรับไปที่ 10 ครับ
            ถ้าบูทไม่ขึ้นเมื่อไร ค่อยเพิ่มไฟ
            อ้อ อย่าลืมดูความร้อนด้วยเด้อซิบอกให้

Comment

ปรับที่clockหรือFSBคับผม
              ขอบคุงมากคับ

Comment

fsb ครับ

Comment

แล้วผมจำเป็นต้องลดclockปะคับ
                  ขอถามอีกอย่างคับผม คือถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดจอไปเป็น8600GTxxxหรือ8600GTS(2อย่างนี้ยังไม่แน่ใจ)
                  มันจะต่างจากของเดิมมากจนเห็นได้ชัดเลยปะคับ
                  ขอบคุงมากกกกกกคับผม

Comment

ผมOCแล้วมันชอบค้างนี่สาเหตุมาจากอะไรคับผมลองเพิ่มไฟcpuไปที่1.55 ram1.9แล้วมันก้อยังค้างอะคับ หรือว่ามันตันคับ ตอนนี้ผมปรับFSBได้แค่230อะคับอยากได้ซัก4Gอะคับแล้วในBiosผมไม่มีให้ปรับclockอะคับ

Comment

ลองเพิ่มไฟอีก สิครับ บางที่ไฟอาจไม่พอก็ได้ ไฟแรม 2.1 เลยก้ได้

Comment

Working...
                      X