Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook ยี่ห้อไหน เสียงดีบ้างครับ ในระดับ 30,000 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook ยี่ห้อไหน เสียงดีบ้างครับ ในระดับ 30,000 บาท

notebook ยี่ห้อไหน เสียงดีบ้างครับ ในระดับ 30,000 บาท แล้วยี่ห้อไหนที่ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องความร้อนบ้างคับ

ช่วยแนะนำ notebook ให้ด้วยนะคับ มีงบ ประมาณ 30,000 - 35,000 บาท ที่สนใจตอนนี้มี

BenQ S32W - ตัวนี้เสียงดีรึเปล่าคับ แล้วเครื่องร้อนง่ายไหม การ์ดจอออนบอร์ดใช่ไหมคับ ผมใช้งานทั่วไป ดุหนังฟังเพลง แปลงไฟล์ เล่นnet คับ

ส่วนอีกตัวเป็น Compaq 3510TU Spec เท่าๆกัน ได้ จอใหญ่ กว่า เรื่องจอ ผมเอา 13.3 หรือ 14.1 ก็ได้คับ

ในงบ 30,000 บาท มีตัวไหนน่าสนใจอีกรึเปล่าคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ

สนใจ BenQ s41 ด้วยแต่ว่าผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์ ซื้อมาแล้วจะเปลืองเงินเปล่าๆ

ใช้ HP อยู่ เสียงอยู่ในระดับที่ดีเลยดีเดียว

Comment

"เสียงดี" หมายถึง ลำโพงในตัวของโน๊ตบุ๊คใช่ไหมครับ?

Comment

ของ Acer เลยครับงบนี้เล่นตัวที่เป็น amd 64x2 แรม1Gbได้เลยครับ ซื้อให้ลุงมาเครื่องแล้วแต่จำรุ่นไม่ได้ว่ารุ่นอะไร

Comment

เสียงดีนี่งงนะครับ ว่าเป็นเสียงแบบลำโพงของเค้าดี หรือว่าต่อลำโพงแยกแล้วเสียงดี ถ้าลำโพงBuild Inเสียงดีต้อง
          Toshiba รุ่นที่ให้ลำโพง Harman/Kardon
          หรือไม่ก็HPครับ เพราะส่วนใหณ่ให้ลำโพง Altec Lansingมา

แต่ถ้าเป็นต่อออกแล้วเสียงดีๆ ยี่ห้ออไรก็ได้ครับ แล้วซื้อSound Card Creative Audigy2(จำSeriesไม่ได้อ่าถ้าไม่ ZSก็ZXหล่ะ)แยกเอา

Comment

compaq เครื่อเดียวกะ Hp แต่ถูกกว่า ลำโพงใช้ altec เสียงแนวแหลมใส ดังได้ใจtoshiba ก็ดี แต่เสียงจะทุ้มกว่า ควมดังพอๆกัน (เคยเปิกแข่งกันดูแล้ว) sony เสียงไม่เท่าไรนะ accer ไม่ไหวเลย ส่วน s41 เบาไปหน่อย

Comment

ผมว่าโตชิบ้า แจ่มครับ ใสแหน่วเลยครับ

Comment

Working...
              X