อยากทราบว่า ถ้าเราเสียบสายชาร์จแต่ว่าไม่ใส่แบตเตอรี่จะมีผลอะไรกับnotebookไหม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: อยากทราบว่า ถ้าเราเสียบสายชาร์จแต่ว่าไม่ใส่แบตเตอรี่จะมีผลอะไรกับnotebookไหม

OverclockZone Member

Smile อยากทราบว่า ถ้าเราเสียบสายชาร์จแต่ว่าไม่ใส่แบตเตอรี่จะมีผลอะไรกับnotebookไหม

อยากทราบว่า ถ้าเราเสียบสายชาร์จแต่ว่าไม่ใส่แบตเตอรี่จะมีผลอะไรกับnotebookไหม และอยากรู้ว่าถ้าไม่ได้ใส่แบตเตอรี่นานๆ จะมีผลอะไรกับโน๊ตบุ๊คไหมค่ะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไม่มีปัญหาครับ อย่าให้ไฟตกเป็นพอ(เหมือนPCล่ะ) ถ้าไม่ได้ใช้โน๊ตบุ๊คนานๆก็ควรจะถอดแบตไว้ครับ

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

ผมเสียบตลอดครับ เปิดเครื่องไว้ 10 วัน ชาร์จแบตเต็มไว้ตั้งแต่แรก ตอนนี้แบตลดไป 3% ครับ

ใส่แบตไว้ก็ดีนะ เผื่อไฟตก กระชาก ปลั๊กหลุด

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ถ้าเสียบปลั๊กผ่าน ups ถอดไว้ก็ดีครับ แต่ถ้าไม่มีก็ใส่ไว้เถอะเผื่อไฟตก ไฟดับ

OverclockZone Member specialty's Avatar

ไม่มีปัญหา แน่นอนคร้าบบบบบบบบ

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ระวังเรื่องไฟครับ เกิดอะไรขึ้นจะไม่คุ้มนะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by bankkanb View Post
    ระวังเรื่องไฟครับ เกิดอะไรขึ้นจะไม่คุ้มนะครับ
    ผมเพิ่งโดนไปครับ ไม่กี่วันมานี้เอง ถอดแบตทำPhotoshop(กะทำนานเลย) พี่ผมเดินมาสะดุดปลั๊ก.. โอ้วหัวใจแทบวาย ยังดีที่ไม่เป็นอะไรมากแค่ข้อมูลหายนิดหน่อย ส่วนHardwareยังทำงานปกติอยู่คับ หลังๆเลยไม่ถอดแบตแล้ว

OverclockZone Member pingpui's Avatar

ผมว่าแบตมันจะเสื่อมไวกว่าเดิมหน่อยนึงนะ

ถ้าถอดได้ก้อถอดแล้วเสียบใส่ ups เลย

ช่วยยืดอายุแบตได้หน่อยนึง

Bookmarks

Bookmarks