Announcement

Collapse
No announcement yet.

MOLEX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MOLEX

นี่คือสิ่งที่เค้าเรียกกันว่า MOLEX หรือเปล่าครับ แล้วของเครื่องผมสงสัยมันคงต้องมีสักที่ที่หลวม ทำให้พัดลมเคสกับพวกไฟที่ใส่มาไม่ติดเลยสักอัน ต้องทำยังงัยครับ
    Last edited by elephanter; 15 Aug 2008, 00:30:15.

ซื้อหัวต่อมาเพิ่มดูครับ มีขายอยู่

Comment

ตัดสายจั้มต่อตรงเลยดีมั้ยเนี่ยะ หุหุ

Comment

ไปทำอะไรมันเหรอป่าวคับ หรือว่าอยู่ดีๆมันก็ไม่ติด

Comment

ตอนแรกมันดูเหมือนจะหลวมๆครับไฟติดๆดับ ก็เลยดึงมาใส่ใหม่คราวนี้ไปหมดเลยครับ เหลือแต่พัดลมซีพียูเท่านั้นที่ทำงาน

Comment

สายไฟขาดใน มั้งครับลองหามิเตอร์มาเช็กไฟดู

Comment

อืม คิดว่าสายขาดในเหมือนกันครับ หัวmolexพวกนี้ ไม่หลวมง่ายๆ

Comment

ขั้วเสียบในMolex หลุดออก ถอยออกมาหรือเปล่า พอเสียบแล้วมันถอบออกมาลองเช็คดู

ของผมตัดทิ้ง เหลือไว้ 1 อัน แล้วรวมสาย+/- บัดกรีรวมเลยอ่ะ เรียบร้อยดี หลายัวันจัดสายยาก

Comment

ใช้ได้เหมือนเดิมแล้ว ลองไล่ดูเลยว่าอันไหนเป็นตัวการ จัดการถอดไปแล้วครับ

Comment

Working...
                  X