Announcement

Collapse
No announcement yet.

notenook เสียงดังมาก ช่วยทีครับT^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notenook เสียงดังมาก ช่วยทีครับT^T

notenook เสียงดังมาก ช่วยทีครับT^T ไม่มี เป็นอะไร เมื่อวาน ยังใช้ดีอยู่เลย วันนี้ จะใช้ปรุ๊บ

เปิดเครื่อง เสียงก็ดังขึ้นมากกว่า แต่ก่อนเยอะเลยอ่ะครับ

แล้วมีกลิ่น ทองแดงด้วยT^T ช่วยบอกทีครับ กลัวมันระเบิดอ่ะ

ลองพักเครื่องแล้วก็ไม่หาย

notebook Acerครับ

พัดลมซีพียูมีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

พจ เหรอ

อาจจะเป็นที่ไวรัสมั่ง ครับ ถ้าหากดังก็ลองเซต ไดรเวอ เสียงดูก็ได้ เออ จาก อัช

Comment

อืม นานๆ ทีจะเห็นไอ้ อัช 55+ เดี่ยว ลอง แงะออกมาcheckก่อนเละกัน

Comment

ลองดูว่าเสียงมันดังตรงไหนก่อนอ่ะครับ จะได้วินิจฉัยได้แคบลง

Comment

ของผมก็เป็น ตรงใต้เครื่องnotebook พอเอาอะไรเสียบให้หยุดหมุนแล้วมันก็เงียบ

ใครแกะnotebookเป็นบ้าง ถ่ายรูปวิธีแกะมาโชว์เยยคับ

ค่าแกะAcer 800กว่าบาท
            ค่าพัดลมอีก400กว่า โอ้ว ค่าแกะแพงกว่าอีก

Comment

atchapol

555++ -ขอบคุณ

Comment

เคลมโลดครับ พัดลมเจ้ง

Comment

ระวังมันไหม้นะครับ

Comment

ืืnotebook acer เท่าที่เคยเจอมานะครับ
                    จะมีปัญหาเรื่องการระบายความร้อน
                    แนะนำ ถ้าอยากให้notebook คุณอยู่กับคุณนานๆ(ในกรณีที่เป็นรุ่นที่มีVGA แรงๆๆ เช่่น X700 x1600 8600 )
                    หาซื้อ notebook cooler pad มาวางดีกว่าครับ ลดร้อนได้เยอะเลย
                    ยืดอายุอุปกรณ์ได้เยอะเลยครับ
                    แต่อาการของคุณน่าจะเป็น ที่พัดลมมันหมดแรงไม่หมุนน่ะครับ
                    แต่ไม่ต้องกลัวไหม้หรอกครับ กว่ามันจะไหม้ก้ต้องเกิน100องศาไปแล้วครับ เคยลองแล้ว 102 C2D T5500ยังรอดอยู่เลยคัรบ

Comment

ขอให้พระเจ้าสถิตย์ กับท่าน อาเมน

Comment

Working...
                      X