Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบอุณหภูมิทั้ง Idle และ Full load ของ X2 ครับว่าไม่ควรเกินเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบอุณหภูมิทั้ง Idle และ Full load ของ X2 ครับว่าไม่ควรเกินเท่าไร

อยากทราบอุณหภูมิทั้ง Idle และ Full load ของ X2 ครับว่าไม่ควรเกินเท่าไร ผมใช้ X2 3600+ ครับ Idle 34 แต่ Full Load ยังไม่ได้วัดครับ ใช้ซิงค์พัดลมเดิม เลยอยากทราบว่าตระกูล X2 อุณหภูมิไม่ควรเกินเท่าไรครับ เครื่องถึงจะไม่แต๊ปซะก่อน

ผมว่า full load ไม่น่าจะเกิน 70 'c คับ

Comment

ผมใช้ไฟ 1.5 วิ่ง 3.3GHz รัน Orthos ทิ้งไว้ 10 ชั่วโมงกว่า

ตื่นนอนมา 103 องศาครับ ยังไม่แต๊ป 555+

ปิดเคส ซิงค์เดิม ในเคสมี HDD 6 ตัว DVD X-fi+front 8800GTS 320MB อีกตัวนึง

ร้อนนรกแตก เนื่องจากซิงค์มันหลุด

Comment

รอดมาได้ไงครับเนี่ย.............

Comment

รอดมาได้ไงครับเนี่ย.............

Comment

ไม่เกิน 60-70 อ่ะครับ เพราะถ้าขนาดนี้ บอร์ดอาจสั่งรีเซทได้ครับ
            ของผม OC 2.6 ซิ้งเดิม ไปแค่50กว่าๆเอง Full เลยอ่ะ ปรับพัดลมแบบ Performance
            แต่ช่วงปล่อยเฉยๆ idle เย้นจับใจ อุณหภูมิห้อง + อีก 1-2 องศาอย่างมาก เพราะใช้ Cool & Quiet

Comment

Working...
            X