Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมคนละยี่ห้อมีผลยังไงบ้างอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมคนละยี่ห้อมีผลยังไงบ้างอะครับ

คือผมใส่แรมคิงตันอยู่ 1 กิ๊ก อยากเพิ่มเป็น 2 กิ๊ก อะคับ ถ้าใส่ยี่ห้ออื่นคู่กันจะมีผลยังไงอะครัีบ
    แล้วแรมยี่ห้อไหนมันดีๆมั่งอะคับ อยากศึกษา

ได้เหมือนเดิมก็จะดีมาก ไม่เหมือนก็ไม่เป็นไร เพีงแต่ ยกเคชไปลองจะดีทีสุดไม่เสียเวลาหากแรมเกิดเข้ากันไม่ได้ครับ

Comment

ผมใส่คนละยี่ห้อ คนละชิบ คนละบัส

ยังไงมันก้อ dual อ่ะ

Comment

อาจมีปัญหา แรมเข้ากันไม่ได้ เปิดเครื่องไม่ติดนั้นแหละครับ แต่ส่วนมากไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

มีผลคือ ได้แรมเพิ่มขึ้นมาอีกแผงนึงไงครับ แต่มันจะไม่ dual channel หรือถ้าโชคร้ายอาจมีปัญหาได้แต่ไม่ค่อยเกิดครับ เอาชัวร์ๆใส่ยี่ห้อเดียว ชิบเดียวกันดีกว่า

Comment

เดี๋ยวก็โดนค้อนหรอก ถ้าเพิ่มอีกกิ๊ก

Comment

ของผม 1G กะ 512 Kingstionเหมือนกัน แต่คนละชิพ

อาทิตย์ก่อน 512 พัง เอาไปเคลม ได้ชิพ Kingston กลับถึงบ้าน ใส่ได้ 10 นาที

จอฟ้าเหมือนเดิม งงเลยครับ ทีนี้ ลองเอาไปใส่เครื่องบนบ้าน ใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหา บอร์ด 478 คนละรุ่น

ผมล่ะเซงเลย อยากจะขายตัวเดิมแล้วซื้อ 1G อีกซักตัว จะได้ทำ Dual อิอิ

Comment

ddrคงไม่มีปัญหาอะไร(ชิพหน้าเดียว) ถ้าเป็นddr2 ต้องรุ่นเดียวกัน ชิพเดียวกัน

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                  เดี๋ยวก็โดนค้อนหรอก ถ้าเพิ่มอีกกิ๊ก
                  จ๊าก......คิดแล้วเจี๋ยว

Comment

Working...
                  X