Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดยอดแห่งความคุ้มค่า ยกให้ AMD ชนะขาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอดแห่งความคุ้มค่า ยกให้ AMD ชนะขาด

เมื่อเร็วมา ผมใช้ CPU AMD Sempron 3000+ (AM2) เล่นเกมส์ Command and Conguer 3Tiberium wars เป็นเกมส์แนวรบวางแผน ซึ่งออกมาได้ชักพักแล้วและ เกินสเปคคอมมากครับ แรม 1GB ขึ้นไป แต่ผมใช้ แรม 512 MB ครับ (แฮะๆ) แต่ยังเล่นได้ครับ แต่คือ ว่ามันเล่นได้ลื่นมากครับ ลื่น มากกว่า CPU Pentium D 820 (Dualcore) ของ Intel อีกครับ แรม 512 และ การ์ดจอ 256 เหมือนกันทุกอย่างแต่ ผมใช้การ์ดจอ Nvidia ส่วน Pentium D 820 ใช้ของ ATI สังเกตสองเครื่องนี้ AMD ของผม ส่วน Intel ของ เพื่อนผม .... AMD ไม่กระตุกเลยครับ เล่นมาหลายด่าน สาวก คอเกมส์ก็น่าจะเคยได้ยินนะครับ งานนี้ผมขอเชียร์ AMD ครับ รักครับ สุดยอกจริงๆครับ (เอ่อ ลืมบอกไปทั้งสองเครื่องที่เล่น ผมปิดโปรแกรมเบี้องหลังหมดแล้วนะครับ ไม่ว่า จะ Scan Virus MSn หรือ อื่นๆ เว้นไว้แต่เสียงกับตัวย่อโปรแกรม ไดร์เวอร์ ของ Nvidia และ aTi ครับ )

NB pentium M 1.6 ati 9700 RAM 512
    ยังเล่นได้ลื่นได้เลย แต่ปรับ Low หน่อย

Comment

ผมว่าความคุ้มค่า เกิดจากการเลือกใช้งานนะครับ และเลือกอุปกรณ์ตอนซื้อให้เหมาะสมครับ
      เกมศืที่บอก หาการ์ดจ่อ พอได้หน่อยก็ลื่นแล้วครับ

อาทิตย์ที่แล้ว ผมได้มีบุญลอง celeron d420 ก็ดีนะครับ ไวดีสมราคาค่าตัว ไม่แพง แต่ไม่ได้มาบอกเพราะไม่ชอบ AMD นะครับ
      AMD นะชอบไม่เปลี่ยนแปลงอยู่แล้วถึงจะแรงน้อยกว่าครับ

Comment

ผมก็ว่างั้นแหละครับ

ใครบอกว่า AMD Sempron 3000+ ไม่แรง ล่ะ

ไม่ Clock ก็แรงแล้ว เย็นด้วย

ยิ่ง Clock นี่ยิ่งขึ้นกระจายเลยครับ ไปที่ 2.2 GHz ไม่ยาก เลย

Comment

สมพร3000+ เหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นเกมส์สุดๆแล้วคับ

ราคาถูก เย็น แรง*-* ครบสูตร

Comment

เมื่อก่อนก็เคยใช้ ถือว่าแรงคุ้มราคามากๆครับ

Comment

ก้ต้องยอมรับนะว่า sempron เล่นเกมดี จริงๆเพื่อนผมมันยังใช้เล่นเกมออนไลน์ ทั่วไปกับ กาดจอ ออนบอด gf6100 ได้สบายๆเลย แรม 1gb

ผมละก็งง ผมว่ามันก็คงเหมือนกับ athlon ตัดเคส L2 แหงๆ ภายในคงไม่ต่างกัน

แต่ celeron D กับ P 4 นี่ ไม่ได้ต่างกันแค่ L2 นะ ชุดคำสั่งบางตัวก็ถูกตัด เลยทำให้ celly ด๋อยเรื่อง 3d game มาก

ปล.เพื่อนผมซื้อ celeron d420 มาใช้ ผมในฐานะคนที่ใช้ amd ต้องยอมรับว่าตอนนี้ sempron and athlon single core ต้อง ยอมๆ พี่ conroe L d420 ไปก่อน

แต่อีกไม่นานหรอก อิอิ

Comment

เล่น AMD มาทั้ง sempron 64 3000+ ตามมาด้วย athlon Athlon 64 3200+

ตอนนี้ก็ x2 4000+ แรงและคุ้มค่าทุกตัวละครับสำหรับผม เพราะผมใช้งานแค่ดูหนัง

และก็เล่นเกมส์นิดหน่อย ใช้มันยังไม่คุ้มค่าเลยด้วยซ้ำ อย่างที่บอกแรงหรือไม่แรงอยู่ที่

การเลือกใช้ให้เหมาะสมกับงาน ยังไงก็จะใช้ AMD เพราะรัก AMD หุหุหุๆๆ.........

Comment

ผมใช้ X2 3600+ 65 nm เดิมๆไม่ได้คล๊อก ซื้อมาตอนแรก ก็คิดว่าเปิดเครื่องไว้นานๆ ข้ามวันข้ามคืนต้องร้อนมากแน่ๆ แต่ที่ใหนได้ เอามือไปอัง แค่อุ่นๆ ไม่รู้สึกร้อนด้วยซ้ำ อะโห ดีมากๆ แถมชอบมานานแล้วด้วย AMD

Comment

3600+ ร้อนแค่ 36 - 40 เองน่ะ

Comment

AMD ชื่อก็บอกว่าดีแล้ว อิอิ

Comment

งั้นๆอ่ะครับ
                        ผมเองซื้อ e4300 มาเกือบ 3เดือนแล้วยังแทบไม่ได้เปิดเลยเอาไว้ให้เมียเล่นเน็ต ใครไม่เชื่อมาชมที่บ้านได้ หุหุ
                        ต้อง 3600 จิงับ โหลดบิตข้ามเดือนมาหลายเดือนแล้ว

Comment

ตอนนี้ผมกำลังหลงกับความเย็นของ X2 3800 คอร์แมนยูฯครับ

ประทับใจจัง เย็นซะบอร์ดสั่งให้พัดลมหยุดหมุนซะงั้นเลย

Comment

ชอบ สมพร 3000+ นะ ราคาได้ใจมากเห็นครั้งแรก พันร้อย ไปเทียบกับ อินเทล โอ้วม่าย ราคาเท่านี้ สมพรดีกว่าเยอะ เราชอบของถูกแต่ดี อ่า ทำงัยได้ บ้านจนนิ งิงิ

Comment

ผมก็คนนึงที่ ติดใจในเรื่องประสิทธิภาพของ AMD ใช้มาหลายเดือนแหละ ต่างกับที่ office เยอะ PD 631 แพงกว่า
                              แต่ไม่สมราคา ตอนนี้ 3600+ (300*8@2.40GHz) เย็นสบาย 34-38 องศาเหนือ มาคู่บุญกับ M2N-E ยังเหลือ

Comment

Working...
                              X