Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง forceware ของ nvidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง forceware ของ nvidia

เวลาเราจะ forceware ลงเวอร์ชันใหม่ เราจะต้องลบตัวเก่าออกก่อนไหมครับ ถ้าลบจะลบออกยังไงครับ

ผมลงทับไปเลยครับ

Comment

ไม่ลบก็ได้ แต่ลบดีกว่าครับ

Comment

ถ้าลงทับไปเลยมันจะมีปัญหาอะไรหรอครับ

เอ่อ แล้วไอ้ Forceware เนี่ยมันสำคัญยังไงหรอครับ

Comment

ถ้าลงทับไปเลยมันจะมีปัญหาอะไรหรอครับ
          ยังไม่เคยเจอปัญหาครับ (สำหรับผม)

เอ่อ แล้วไอ้ Forceware เนี่ยมันสำคัญยังไงหรอครับ
          เอาง่ายๆนะ Forceware=driver สมการนี้น่าจะทำให้เข้าใจ ว่าทำไมถึงสำคัญ อิอิ

Comment

ลบแล้วลงดีกว่าครับ
            ----------------
            อาการที่ผมเจอคือใช้งานไปนานๆแล้วไดร์เว่อร์รวน เล่นเกมส์แล้วมีอาการค้างครับ
            ----------------
            ถ้าลบตัวเก่าในเซฟโหมดแล้วลงใหม่อาการดังกล่าวจะหายไป อันนี้เป็นความรุ้สึกส่วนตัวครับ

Comment

ไช่เรยครับ ผมเจอประจำ ถ้าไม่ลบแล้วเล่นเกมส์มันจะกระตุกๆหรือไม่ก็หยุกไปแปปนึ่ง

Comment

Working...
              X