Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitcomet Vs Utorrent

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bitcomet Vs Utorrent

ท่านผู้รู้ว่าโปรแกรมตัวไหนทำงานดีสุด และกินทรัพยากรเครื่องน้อยสุดครับ ผมอยากรู้ความเห็นของท่านที่โหลดบิตอยู่เป็นประจำว่าท่านใช้ตัวไหนและพึ่งพอใจมากที่ในบรรดา 2 ตัวนี้ เดียวผมก็จมาแชร์ความเห็นของผมเหมือนในฐานะที่โหลดบิต สัปดาห์นึง 6 วันครึ่งเต็มๆ

U กินน้อยกว่า Bitcomet ครับ ประสิทธ์ธิภาพผมว่าพอกันครับ แต่ U เค้าบอกว่ามัน seed ได้ดีกว่า Bitcomet อะครับ

รอท่านอื่นมาชี้แจงคับ

Comment

ผมชอบ uTorrent มากกว่า เบาเครื่องและแรงใช้ได้

Comment

U กินน้อยกว่า Bitcomet ครับ ประสิทธ์ธิภาพผมว่าพอกันครับ แต่ U เค้าบอกว่ามัน seed ได้ดีกว่า Bitcomet อะครับ
        ผมชอบ uTorrent มากกว่า เบาเครื่องและแรงใช้ได้
        ถูกต้องเลยครับ ต้องแต่ผมเล่นบิตมาเกือบ 3 ปีผมใช้ Utorrent ตลอดเลยครับ เคยเปรียบกับคอม 2 เครื่อง ใช้ Bitcomet กับ Utorrent ผลปรากฎว่า Utorrent เร็วแรงกว่าครับ เนตเท่ากัน ครับ และเบาเครื่องมากครับ Seed ดีด้วยครับ และการแสดงผลละเอียดดีครับ ใช้ได้เลย ท่านอื่นคิดอย่างไรบ้างครับ แลกความคิดเห็นกันบ้างน่า

Comment

Micro Torrent อีกเสียงครับ เบาเครื่องดีครับ แต่เรื่อง seed ดีไม่ดี นั้นไม่ทราบครับ

Comment

แต่ u มันชอบคอนเน็คไม่ได้อ่ะครับรอนาน

Comment

ใช้Bit.อยู่ก็ดีนะ.

Comment

Bitcomet คนใช้เยอะแล้่ว เปลี่ยนมาใช้ utorrent บ้างก็ดีนะครับ กิน ram น้อยดี ^^

Comment

ดันสักหน่อย

Comment

จากที่โหลดบิทมา 7-8 ปีผมใช้ทั้ง B ทั้ง U ผมว่า U ใช้ดีกว่ามากมายไม่หน่วงเครื่องด้วยครับ...

Comment

ใช้ Utorrent ครับ เคยใช้ Bitcomet แล้วเครื่องอืดชิบ -*-

Comment

ผมคิดว่า u torrent สามารถ connect peer ได้ไวกว่า bitcomet นะ เบาเครื่องกว่าด้วย

Comment

ใช้แต่ utorrent

Comment

ไม่รู้ว่าเป็นกันหรือเปล่า bitcomet ผมมันชอบโหลดไฟล์ไม่สมบูรณ์บางทีไฟล์เสียเป็น6-7 กิ๊กผมโหลด dvd เปิดเครื่องทิ้งไว้คืนนึงเช้ามาดูเพิ่งจะได้ 27% เลยงงแต่ไม่ได้สงสัยอะไรเพราะไปเรียนเย็นกลับมาดู31% เห้ยเลยดูที่ properties hash file 6กิ๊กกว่าๆ ลองหลายทีแระกับ bitcomet เป็นทุกที ตอนนี้เลยใช้แต่ Utorrent

Comment

uTorrent ครับ ไวกว่ากินเครื่องน้อยกว่า ^_^

Comment

Working...
                              X