Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ up คอมถามเกี่ยวกับ cpu 2ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ up คอมถามเกี่ยวกับ cpu 2ตัวนี้หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้
    cpu x2 3800
    bord m2n mx
    การ์ดจอ asus 8600gt silence
    ram geil 1g*2 bus 667
    ครับ ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ ระหว่าง 2 ชุดนี้ครับนี้ครับ

x2 6000+ 8800gts และ c2d e6750 8800gts ครับ

อยากทราบว่าตัวไหนจะแรงกว่ากันครับ แบบไม่แบบ ไม่clock นะครับ แล้วถ้าใช้ ตัว e6750 จะใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ แบบถูกๆหน่อย แล้วถ้าใช้ 6000+ จะเปลี่ยนบอร์ดดีไหมครับแล้วram นี่จะเพิ่มดีไหมครับ หรือเปลี่ยนเป้น bus 800 ดีครับ ขอบคุณมากครับ

รอไปก่อนครับอย่างพึ่งใจร้อนเปลี่ยน

Comment

หยุดก่อนเดี๋ยวจะเจ็บตัว

Comment

จะให้ฟันธง ใครแรงกว่า คงลำบาก

เอาจากประสบการณ์ ที่เคยใช้ ละกัน

amd 3800+ @2.2

กับ E6400@3.2 กิ๊ก

แรมเท่ากัน การ์ดจอตัวเดียวกัน แต่เวลาเล่นเกมส์มีความรู้สึกว่า amd จะโหลด จะเข้าเกมส์ทันใจกว่า

ยังไงไม่รู้ แต่เวลา ใช้งานพวกวิดีโอ ไฟล์หนัง หรือไฟล์ใหญ่ ๆ intel จะเร็วกว่า

คงแล้วแต่การใช้งานแหละครับ

แต่ถ้าถามว่าจะเปลี่ยนดีมั้ย คงต้องบอกว่า อย่าเพิ่งเลยครับ ใจเย็น ๆ

Comment

เวลานี้ได้แต่รอครับ

แต่ถ้ารีบ เวลานี้ต้องยกให้ Intel ครับ

Comment

c2d e6750 8800gts ดีกว่าแต่ต้องเปลี่ยนM/Bด้วยนะ

ปล.ว่าแต่คนส่วนใหญ่บอกให้รอก็รอดีกว่า อิอิ

Comment

Working...
            X